lốc điều hòa xe ford chay một tiếng rưỡi đến hai tiếng là cháy cầu chì

T
Bình luận: 40Lượt xem: 7,460

oanhthoa

Tài xế O-H
kiểm tra lai mạch dây di cụ ơi. xem đứt hay lỏng o đâu k? bác kiểm tra từ role đến lốc đi. với xem cuộn hit co gi khác hay biến dạng k?

htdaiza

Tài xế O-H
nếu có cuộn hít cùng loại thì mang ra đo điện trở. ít hơn thì do ngắn mạch cuộn hít.. lí do thì các bác tự luận

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
lúc chiều có con xe qua xưởng e kiểm tra lốc không đóng.e kiểm tra thấy dứt cầu chì e thay cho khách lắp vào lốc chạy bình thường rất mát được lúc sau khách quay lai bảo không được e kiểm tra dây điện không vấn đề gì đo cuộn điên không sao,e đành lắp cầu chì khác vào van chạy bình thường đợi lúc vẫn ok.e đưa thêm mấy cai nữa cho khách dự phòng.quả nhiên khách vừa điện lại là laii tiếp tục bị như vậy đành bảo mai qua xử lý.đành nhờ các bác cho e ý kiến trước.
Khả năng cuộn dây côn từ bị ngắn mạch rồi, bác ạ

thaoden

Tài xế O-H
Tình hình sao rồi, không thấy chủ thớt báo cáo gì cả.
tôi nghĩ đơn giản là đưa thẳng điện vô đầu, qua 1 cái cầu chì 15A, đem xe đi chạy, rớt lạnh thì xem lại đầu, không rớt thì đấu lại dây.

buiphongtran

Tài xế O-H
Bác giải thích giúp là tại sao lại "ó trường hợp giàn nóng không giải nhiệt được áp xuất lên cao mà khe hở ly hợp từ quá lớn gây ăn điện cuộn hút"? Tôi thấy cái này không có cơ sở khoa học
Bác này không hiểu để em giải thích giúp cho nhé dòng xe ford tran sit khi quạt dà nóng không chạy áp suất rất cao làm cho bộ côn từ bị nóng sinh nhiệt sẽ đứt cầu chì
khi mới nổ máy bật điều hoafa sẽ không đứt dc vì nó chỉ ở gaxen ty
khi chạy trên đường vòng tua lớn mà quạt không chạy sẽ sinh nhiệt rất lớn gây ra đứt cầu chì
bác chủ thớt nên kiểm tra bộ đầu lốc đi nhé

Cai banh xe

Bác này không hiểu để em giải thích giúp cho nhé dòng xe ford tran sit khi quạt dà nóng không chạy áp suất rất cao làm cho bộ côn từ bị nóng sinh nhiệt sẽ đứt cầu chì
khi mới nổ máy bật điều hoafa sẽ không đứt dc vì nó chỉ ở gaxen ty
khi chạy trên đường vòng tua lớn mà quạt không chạy sẽ sinh nhiệt rất lớn gây ra đứt cầu chì
bác chủ thớt nên kiểm tra bộ đầu lốc đi nhé
Thế bác nói giúp tôi, tại sao khe hở lớn lại ăn điện được vậy?

buiphongtran

Tài xế O-H
Thế bác nói giúp tôi, tại sao khe hở lớn lại ăn điện được vậy?[

Khe hoẻ lớn không sinh ra ăn điện mà là khoảng cách giữa bu ly và mặt hít lốc xa quá khi có điện mặt hít có hút vào bu ly nhưng vì khe hở lớn nên sẽ bị trượt batylee hay còn gọi là xoa mạt hít sinh ra ma sát lớn
sinh nhiệt độ cao làm nóng dây điện bôn bạn hiểu chưa?
khi dòng điện sinh nhiệt dẫn đến nóng dây dẫn và cháy cầu chi

Cai banh xe

Thế thì tôi hiểu, nhưng vì bác gì ở trên nói là khe hở lớn nên ăn điện, tôi thấy không hiểu nên mới hỏi vậy. May bác trả lời, còn bác ấy thả xong thì lượn luôn

vuongtoan1984

Tài xế O-H
em cũng gặp một con matit.bệnh y hệt như của bác,chỉ khác chút là thời gian cháy cầu chì lâu hơn.khi để chạy tại chỗ lâu hơn thì mới phát hiện lốc có lúc chạy liên tục ko ngắt làm quạt giàn nóng quay mãi dẫn đến nổ cầu chì.bác kiểm tra kĩ xem liệu có phải ko.

Chi_Duong

Tài xế O-H
Con này vớt puly thay mặt hít là khỏi bệnh.
Trượt hay không thì ngta nhìn là biết chứ chưa gì bác đã mạnh miệng thế?
[MERGETIME="1418875038"][/MERGETIME]
EM xin chém chuối vs các cụ 1 ý kiến: bác hớt thử kiểm tra giúp em xem cuộn hít có ăn dòng không... nếu nó ăn dòng ..quá cao >thỳ cháy cầu chì bị cháy ..... bác xem cầu chì đó bao nhiêu A... và thay vào đó cái cầu chì loại tốt lớn hơn 5A và đợi kết quả...
nếu vẫn cháy cầu trì... thỳ bác hãy kiểm tra các thủ tục còn lại mà các cụ bên trên đã nói.... và đưa ra cách xử lý thích đáng ... chúc bác mau cho em nó khỏe bệnh ^^
Ko nên thay cầu chì A cao hơn vì xe nguyên bản ngta đã nguyên cứu cầu chì cho phù hợp rồi bác lắp loại to hơn nó lại cháy dây trước khi đứt cầu chì thì khổ! ;)

buiphongtran

Tài xế O-H

Ko nên thay cầu chì A cao hơn vì xe nguyên bản ngta đã nguyên cứu cầu chì cho phù hợp rồi bác lắp loại to hơn nó lại cháy dây trước khi đứt cầu chì thì khổ! ;)
bác này vừa lao vào là chém xối xả nếu người ta giỏi như bác thì lên đây hỏi làm gì chứ mỗi người đóng góp 1 ít thì mới gọi là cộng đồng bác nhé em nghĩ bác vào chém muộn thees này chắc xe đó xong lâu rùi ok

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Cu này không biết làm lạnh được bao nhiêu con xe rồi mà tự dưng vào đây cuốc mả người ta lên rồi phun ào ào. Người ta không biết người ta mới hỏi , ai tư vấn đúng trường hợp nào thì người khác lấy đó làm kinh nghiệm cho đỡ khổ. Cu có cần tớ giải thích cặn kẽ nguyên nhân tại sao tớ nói thế không? Chả là bệnh đó nó vật tớ tơi tả rồi nên tớ mới dám phán chứ chả nói bừa đâu.

Cai banh xe

Cu này không biết làm lạnh được bao nhiêu con xe rồi mà tự dưng vào đây cuốc mả người ta lên rồi phun ào ào. Người ta không biết người ta mới hỏi , ai tư vấn đúng trường hợp nào thì người khác lấy đó làm kinh nghiệm cho đỡ khổ. Cu có cần tớ giải thích cặn kẽ nguyên nhân tại sao tớ nói thế không? Chả là bệnh đó nó vật tớ tơi tả rồi nên tớ mới dám phán chứ chả nói bừa đâu.
Bác kể vụ bác bị vật đi. Kể kỹ vào để iem còn học tý. Không gì bằng người thật, việc thật thế này

baolinh2012

Tài xế O-H
lúc chiều có con xe qua xưởng e kiểm tra lốc không đóng.e kiểm tra thấy dứt cầu chì e thay cho khách lắp vào lốc chạy bình thường rất mát được lúc sau khách quay lai bảo không được e kiểm tra dây điện không vấn đề gì đo cuộn điên không sao,e đành lắp cầu chì khác vào van chạy bình thường đợi lúc vẫn ok.e đưa thêm mấy cai nữa cho khách dự phòng.quả nhiên khách vừa điện lại là laii tiếp tục bị như vậy đành bảo mai qua xử lý.đành nhờ các bác cho e ý kiến trước.
nguyên nhân có thể là do dây điện bị chuột cắn chỗ nào đó nên khi chạy bị chạm mát làm đứt chì .nếu cứ đúng khoảng tiếng rưới bị đứt có thể do cuộn hít từ bị om rồi .chạy nóng nên nó mất trở kháng thành ra bị ngắn mạch làm đứt chì .đó là một số trường hợp em hay gặp .xin chia sẻ với cụ..

tuan311c

Tài xế O-H
Em xin chém 1 ti´ .theo bọn em thường gọi laˋ cuộn hít [bị om>>nóng lên>>chạm mát>>cháy cầu chiˋ>>hết]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên