lốc máy xúc hở gioong thân

T
Bình luận: 4Lượt xem: 1,268

tuyetnhung

Tài xế O-H
chào các bác.em đang lam ..bé lốc denso X007 của máy xúc CAT bé này bị hở hết gioong em lại ko có,các bác chỉ giúp em có cách nào khắc phục gioong này dc ko ạ.em có đi ddeeens chỗ chuyên làm gioong rồi nhưng họ ...bó tay.bé này bệnh cũng năng lắm nhưng chủ xe vẫn yêu cầu khắc phục.gioong hỏng,pít tông xước rồi,phớt lốc hỏng,,..em đã làm xong mấy phần kia rồi chỉ còn mỗi gioong thân nưa thôi.bác nào chỉ giúp em với,mai em phải nắp rồi.hix:2: em kém quá đúng ko các bác

hieudienlanh

Tài xế O-H
Zoăng thân lốc này đơn giản .Cửa hàng vật tư lạnh bán đầy.Trong trường hợp bất khả kháng thì có thể dùng zoăng cũ bôi keo lắp lại là ook.Nên dùng laoij keo màu ghi tốt hơn keo đen với keo đỏ.Trường hợp đã bị xước pittong thì nên thay đi chứ khắc phục không được lâu mà hiệu quả kém lắm

tuyetnhung

Tài xế O-H

em cám ơn bác hiếu
em đã bôi keo 1 lần rồi,nhưng chỉ chạy được khoảng 15 phút là hỏng,lần này em tháo ra làm lại từ sáng em bôi keo kín ở bên ngoài,phơi nắng cho khô để tạo thành 1 lớp gioong giờ em nhìn là đẹp lắm rồi nhưng ko biết khi hoạt động nó có chịu đc ko

hieudienlanh

Tài xế O-H
thông thường thì phải cần gioăng của nó hoặc tương đương nhưng nếu không có em thường hay báo giá cho chủ xe và chế lốc khác hoặc thay luôn lốc!:d

Có thể cụ dùng loại keo chưa chuẩn.Tôi bôi keo suốt có sao đâu.Không cần phơi nắng vì keo khô sau 5 phút.
Còn giải pháp tốt nhất là theo cụ Quỳnh.Thằng này thoáng,chế lốc cũng đơn giản thôi.Ngoan cho nó lành :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên