lỗi ABS xe kia morning 2010 nhập hàn quốc

congtuxuthanh
Bình luận: 13Lượt xem: 4,225

congtuxuthanh

Tài xế O-H
dưới đây là các mã lỗi mà cháu dùng X431 đọc được
c1202 wheel speed snsr front left
c1205 wheel speed snsr front right
c1208 wheel speed snsr read left
c1604 ecu ( electronic control unit) hardware error
c1201 wheel speed snsr front left
c1204 wheel speed snsr front right
c1207 wheel speed snsr rear left
c1210 wheel speed snsr rear right
nhà cháu đã kiểm tra khi quay từng bánh tốc độ bánh xe vẫn hiển thị trên datalist
test từng bộ phận thì máy vẫn báo test thành công tuy nhiên có motor bơm thì hoạt động ồn hơn bình thường.
kiểm tra từng cảm biến thì có giắc điện cảm biến bánh sau phụ thì bị ô xi hoá và đã vệ sinh sạch sẽ, và cũng đã vệ sinh luôn giắc ở bộ chấp hành tuy nhiên khi lắp ráp vào và xoá lỗi thì đèn ABS không tắt và hiển thị lỗi c1604 ecu ( electronic control unit)
hardware error sau đó có 3 lỗi hiển thị
trong số các lỗi trên cháu có điều không rõ ở lỗi c1604 báo lỗi phần cứng mong các cụ chỉ giáo và cháu cũng chưa gặp pan này mong các cụ tư vấn để sớm tiễn được em nó đi
cháu đổ xăng nhiệt tình luôn! đội ơn các cụ.

xuannangabs

Tài xế O-H
dưới đây là các mã lỗi mà cháu dùng X431 đọc được
c1604 ecu ( electronic control unit) hardware error
c1201 wheel speed snsr front left
c1204 wheel speed snsr front right
c1207 wheel speed snsr rear left
c1210 wheel speed snsr rear right
nhà cháu đã kiểm tra khi quay từng bánh tốc độ bánh xe vẫn hiển thị trên datalist
test từng bộ phận thì máy vẫn báo test thành công tuy nhiên có motor bơm thì hoạt động ồn hơn bình thường.
kiểm tra từng cảm biến thì có giắc điện cảm biến bánh sau phụ thì bị ô xi hoá và đã vệ sinh sạch sẽ, và cũng đã vệ sinh luôn giắc ở bộ chấp hành tuy nhiên khi lắp ráp vào và xoá lỗi thì đèn ABS không tắt và hiển thị lỗi c1604 ecu ( electronic control unit)
hardware error sau đó có 3 lỗi hiển thị
trong số các lỗi trên cháu có điều không rõ ở lỗi c1604 báo lỗi phần cứng mong các cụ chỉ giáo và cháu cũng chưa gặp pan này mong các cụ tư vấn để sớm tiễn được em nó đi
cháu đổ xăng nhiệt tình luôn! đội ơn các cụ.
xóa lổi sau đó chạy thử kiểm tra lại lổi. sau đó khoanh vùng kiểm tra sẻ có kết quả chuẩn hơn. chúc thành công

tienphampro

Tài xế O-H
Nếu cụ đọc trên data list mà các bánh vẫn báo tốc độ bt thì cụ nên xem lại bơm.nếu mấy bánh kia mà tốc độ là 0 hoặc lên xuống khác thường thì cụ thay mấy e cảm biến trc đã

oanhthoa

Tài xế O-H
bác thử bật chìa khóa, đo các rắc cắm vào cảm biến. nếu 2 chân của các rắc có khoảng 11v thì mạch dây từ hộp xuồng cảm biến vẫn ngon. bác thay cảm biến đi. còn nó báo lỗi ecu thì cụ kiểm tra xem nguồn hộp có đủ k. có đủ thì khả năng là chết hộp cụ a.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
E làm dính foter va morning này nhiều rồi.báo bánh sau thì thay bi.banh trc thì ít bị.so sánh dâta list van báo bình thường nhưng chạy sẽ lại lên ABS.cứ phanh cái mới cho nhanh

loveauto

Tài xế O-H
Thay cảm biến sau liền bi cả hai bên ngon luôn các cụ ạ! Đội ơn các cụ
ngày trước em cũng gặp con morning giống hệt con bác làm. đèn ABS lúc sáng lúc tắt, lúc đèn ABS sáng phanh lết bánh em báo chủ xe thay cụm cảm biến họ không chịu vì giá cao. có điều em không hiểu tại sao data list cảm biến ok mà vẫn báo lỗi các bác nhỉ?.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
dòng này theo em thì ko nên quay từng bánh ma nên cắm máy vào rùi chạy cả 4 bánh để kiểm tra
Đúng thế đấy cụ ạ! Quay ko phát hiện đc phải chạy để so sánh
[MERGETIME="1418820062"][/MERGETIME]
N
ngày trước em cũng gặp con morning giống hệt con bác làm. đèn ABS lúc sáng lúc tắt, lúc đèn ABS sáng phanh lết bánh em báo chủ xe thay cụm cảm biến họ không chịu vì giá cao. có điều em không hiểu tại sao data list cảm biến ok mà vẫn báo lỗi các bác nhỉ?.
cháu cũng ko rõ nó ntn để tối nay hóng xem có đc gì ko mai cháu chia sẻ cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên