Lỗi nổi đèn báo ABS xe Camry 03 nhập

thangnguyenqnk4
Bình luận: 10Lượt xem: 4,187

thangnguyenqnk4

Tài xế O-H
Nhà em có em Camry 03 nhập Mỹ gần đây báo lỗi Abs.em tháo cảm biến ra vệ sinh rồi,má phanh mới,dầu đủ.Vẫn ko được sau đó em gọi thợ cắm máy check,mã lỗi C0210 và C0215 hiện lên là Speed sensor RH/LH circuit.Ông máy check thì bảo là hỏng cảm biến trước,em bảo ko phải vì lỗi báo chung chung,có báo là Rear hay Front đâu.ông ấy xóa lỗi đi là hết báo đèn nhưng vài hôm lại hiện.Có điều là khi rửa xe là hết.Em để ý bình acquy bị phồng,cọc dương sủi bọt xanh bám quanh,mà dây cảm biến lại bắt vào đấy.Thế là bị sao vậy vác cụ?

binhoto92

Tài xế O-H
Nhà em có em Camry 03 nhập Mỹ gần đây báo lỗi Abs.em tháo cảm biến ra vệ sinh rồi,má phanh mới,dầu đủ.Vẫn ko được sau đó em gọi thợ cắm máy check,mã lỗi C0210 và C0215 hiện lên là Speed sensor RH/LH circuit.Ông máy check thì bảo là hỏng cảm biến trước,em bảo ko phải vì lỗi báo chung chung,có báo là Rear hay Front đâu.ông ấy xóa lỗi đi là hết báo đèn nhưng vài hôm lại hiện.Có điều là khi rửa xe là hết.Em để ý bình acquy bị phồng,cọc dương sủi bọt xanh bám quanh,mà dây cảm biến lại bắt vào đấy.Thế là bị sao vậy vác cụ?
mã lỗi báo 2 cảm biến bánh sau. kiểm tra cảm biến, dây về ECU ABS. còn dây cảm biến bắt vào cọc bbinhf là thế nào ? chả có xe nào dây cảm biến lắp vào cọc bình cả. còn hiện tượng xóa lỗi vài hôm nổi lại là do ta ko xử lý lỗi chỉ xóa đi thì chỉ tắt tạm thời thôi.

Chi_Duong

Tài xế O-H
C0210 - RR Whell Speed Sensor Malfunction: Cảm biến tốc độ bánh xe sau bên phải gặp sự cố.
C0215 - LR Speed Sensor Circuit: Lỗi mạch cảm biến tốc độ bánh sau bên trái
Bác tháo giắc ra vệ sinh lại xem sao. Chứ còn việc cọc bình sủi bọt xanh cũng ko liên quan, mà cũng chẳng có dây cảm biến nào mắc vào cọc cả. Cảm biến kiểu gì cũng phải qua hộp hết

thanhco1983

Tài xế O-H
Em đồng tình với các ý kiến trên của các bác tư vấn.
Nhưng sao lại rửa xe là hết lỗi??
Rửa xe hết lỗi, không cần xóa hả cụ? Chạy mấy ngày lại hiện lên? Em toàn gặp trường hợp ngược lại thôi.
Có lẽ trường hợp của cụ thiếu mát gì đó rồi, dây mát đâu đó lỏng, nên cứ rửa xe thì nước nó là chất dẫn điện luôn chăng?

mcv30

Tài xế O-H
Trường hợp này cần vệ sinh sạch các vành răng và cảm biến . Đo kiểm tra từng cái , so sánh tốc độ với nhau. Có trường hop bị nhiễu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đồng tình với các ý kiến trên của các bác tư vấn.
Nhưng sao lại rửa xe là hết lỗi??
Rửa xe hết lỗi, không cần xóa hả cụ? Chạy mấy ngày lại hiện lên? Em toàn gặp trường hợp ngược lại thôi.
Có lẽ trường hợp của cụ thiếu mát gì đó rồi, dây mát đâu đó lỏng, nên cứ rửa xe thì nước nó là chất dẫn điện luôn chăng?
- Bác nói đúng
- Chẳng qua nó trùng hợp ngẫu nhiên thôi mà

oanhthoa

Tài xế O-H
bác cứ cho nên cầu. quay từng bánh 1 xem trên data lits bánh nào k báo tốc độ về thì kiểm tra cảm biến bánh đó. và kiểm tra mạch dây.

trainghe87@

Tài xế O-H
cu kt mach day ve tổng,vệ sinh cảm biên xem sao. nếu ok mà vẫn bị thì toi tổng bơm rùi. e đã thay mấy con nv.
nếu bị tổng bơm thì e nghĩ nó sẽ bị liên tục hơn.chứ chắc cũng không phải chờ đến vài ngày sau,với lại cộng thêm khi rửa xe lại hết thì e nghĩ khản năng là tiếp xúc kém.khi có nước vào sẽ dẫn điện tốt hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên