Lỗi xe cam ry 2.4

hoangkhoa
Bình luận: 19Lượt xem: 11,579

hoangkhoa

Tài xế O-H
Ðề: Lỗi xe cam ry 2.4

Cảm biến hoạt động vân bình thường bác ah,bon em cũng làm mat hơn mọt ngày mà không được.
khách lại lấy xe đi mất rùi. cám ơn bác nha

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Theo em tra trong taì liệu của toyota thì nó nói tới cụm đồng hồ táp lô. cụ kiểm tra lại những giắc nối trên đồng hồ táp lô thử xe nó có chuyển biến gì không. cụ dùng máy chẩn đoán xem dữ liệu của các cảm biến và dữ liệu trên đồng hồ có giống nhau không? và vệ sinh thử mấy cái giắc cắm đó

hoangkhoa

Tài xế O-H

đúng rùi lỗi p0500 la lỗi về tốc độ.nhưng theo em biết là nó ăn theo cảm biến ABS đằng trước.

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Xe của cụ là đời bao nhiêu vậy? đầu tiên cụ cứ dùng máy chẩn đoán xem thông số các cảm biến báo về có giống nhau hay không? và có giống với tren đồng hồ táp lô không đã? nếu mà giống nhau thì không có vấn đề gì nhưng khác nhau thì hơi khó đấy. với lỗi này em thấy trong tài liệu họ nói kiểm tra cụm đồng hồ táp lô bằng máy hiện sóng nhưng ở mình lại khó khăn trong việc này vì không có máy đẻ kiêm tra dược cụ mượn đâu được cái đồng hồ qua lắp thử xem có hết không? nếu hết cụ thay dồng hồ thôi.

hoangkhoa

Tài xế O-H

Xe đời 2007 liên doanh bác ah.em nghi không fai o đong hồ,tại nó nổi cả đèn trống trượt nữa.mà thỉnh thoảng lại bị tịt kim báo tốc độ xe nữa,bây giớ khách lấy xe về rùi bác ah.cái này theo em duoc biết no liên quan đen lỗi c1201 phải không bác?

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Cảm biến tốc đọ bánh xe sẽ theo dõi tốc độ quay của bánh xe và gửi tín hiệu đến ECU điều khiển trượt. ECU điều khiển trượt sẽ chuyển tín hiệu tốc dộ bánh xe thành tín hiệu 4 xung và truyền nó tới ECM qua đồng hồ táp lô. ECM sẽ xác định tốc dộ xe dựa trên tần số của tín hiệu xung này.
Mã DTC Điều kiện phát hiện mã DTC Khu vực nghi ngờ
P0500 Trong khi xe đang chuyển động, không có tín hiệu tốc độ xe đến ECM 1. Hở hay ngắn mạch tín hiênuj cảm biến tốc độ.
2. Đồng hồ táp lô.
3. ECU điều khiển trượt.
4. Cảm biến tốc độ xe.
5. ECU điều khiển cân bằng đèn pha.
6. ECU than xe chính.
7. Bộ thu song radio.
8. Bộ nhận tín hiệu navigation.
9. Rơle gạt nước kính chắn gió.
10. ECU cảnh báo khoảng cách.
11. ECM

em tạm dịch là như vậy có j sai sót cụ thông cảm

vanhoa1984

Tài xế O-H
Em cũng đang dính con Toyota mirtix 2010 báo lỗi ,C1201 , hệ thống phanh abs có 1 bánh trước lái không có dầu ra cụm phanh

nhantam

Tài xế O-H
Qua em vừa gặp lỗi này các bác ạ lắm lúc khó khiểu thật xoá phát hết luôn chạy từ hôm đấy đến hôm nay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên