Đang tải...

IUH Lớp TCOT36A nên xem lại tình hình học tập

Thảo luận trong 'Điểm đào tạo ngành kỹ thuật chất lượng' bắt đầu bởi camelR1, 19/9/09.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. camelR1

<font color="red">HỘI TRƯỞNG ĐỘC THÂN HỘI</font><i
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    135 lít xăng

Mình là camelR1 . Thành viên của diễn đàn OTO-HUI trường DHCN TP.HCM và cũng là thành viên của lớp TCOT36A .
    Năm nay là năm học thứ 2 của lớp mình tại trường CN4 rồi mà mình thấy lớp mình hình như chỉ có một số ít thành viên chú tâm đến việc học của mình . Lớp mình nổi trội với phong trào cúp học đi chơi bida mặc dù thầy chủ nhiệm lớp có những biện pháp răn đe từ năm đầu nhưng qua đến năm nay tình hình này vẫn ko thấy bớt dược tí nào cả . Rất nhiều người ko có ý thức trong đó đặc biệt có cả lớp phó "Ở đâu có bida ở đó có lớp phó " . Một người cán bộ mà ko có trách nhiệm với lớp thì làm cho lớp học càng ngày càng đi xuống chứ ko thể di lên đươc.
    Sau khi xem xong bài này mình xin mọi người cho mình một số ý kiến để xây dựng lại lớp TCOT36A thành một lớp học tốt hơn.

2. otocu

quản trị diễn đàn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    6
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    396 lít xăng
    Là GV chủ nhiệm của lớp, Thầy rất hoan nghênh tinh thần tập thể của em và mong rằng qua những ý kiến đóng góp của em, lớp mình sẽ cùng nhau cố gắng đi lên trong học tâp.
    Chân thành cảm ơn em.

3. Wanted

Xe Tăng
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    392
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    4,120 lít xăng
    Em cũng là thành viên lớp TCOT36A cũng có ý kiến chút : Bạn nói rất đúng mình đồng ý với bạn , nhờ thầy họp lớp và phổ biến lại nội quy lớp khen thưởng và kỷ luật cán bộ lớp như vậy .Em Cám ơn Thầy trước .

4. camelR1

Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    135 lít xăng
    xin cảm ơn ý kiến của thầy và wanted nha !

5. bukat90

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    mình nghĩ mọi người nên có biện pháp để răn đe những thành viên ko có tổ chức !

6. m123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    mình cũng là thành viên cua lớp TCOTO36A
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn
    nhưng mà mình cung có một góp ý nhỏ về lớp về việc học tập như nhưng người không học mà vẫn đặt kết quả cao do đi nhìn bài hoặc quay cóp băng cách CHÉP LÊN BÀN hay QUAY CÓP điển hình như bạn NHÂN, QUỲNH,DUY,LUẬN . Mà còn tình trạng hút thuốc trong trương như có bạn NHÂN tuy ban lam lớp trưởng nhưng không thươc hiện đúng nội quy cua nhà trường

7. Guy

Guy
    Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    mình cũng là thành viên cua lớp TCOTO36A
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn
    nhưng mà mình cung có một góp ý nhỏ về lớp về việc học tập như nhưng người không học mà vẫn đặt kết quả cao do đi nhìn bài hoặc quay cóp băng cách CHÉP LÊN BÀN hay QUAY CÓP điển hình như bạn NHÂN, QUỲNH,DUY,LUẬN . Mà còn tình trạng hút thuốc trong trương như có bạn NHÂN tuy ban lam lớp trưởng nhưng không thươc hiện đúng nội quy cua nhà trường

ê bạn, có cần fải kể tên từng ng` ra ko vậy, trong lớp ai cũng lớn, cũng có quyền tự do riêng tư mà, nếu bạn thấy ng` ta way cóp mà dc điểm cao, sao bạn ko học giỏi lên để điểm cao hơn, hoặc thử way xem. chứ way cóp mà dc điểm cao là chiện bt, fải ko ku nhân :)

8. bukat90

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    cuối tháng này thầy chủ nhiệm nên tổ chức họp lớp đi !

9. m123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    đúng rồi minh thgay61 cái dấy là bât cônng lam con người phải có sự công bằng

10. Wanted

Xe Tăng
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    392
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    4,120 lít xăng
    Ặc ặc có lẽ bạn phân bì điểm với tụi mình ah , Cũng bình thường thui có gì đâu hem mộ . Bạn chắc là làm nhiều việc xấu lém nên điểm bạn hok cao , nên bạn mới ghét tụi tui nên ghi thẳng tên ra luôn .... bó tay với bạn luôn , bạn nên làm nhiều việc tốt đi nha .

11. otocu

quản trị diễn đàn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    6
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    396 lít xăng
    chúng ta lên đây để thảo luận, trao đổi tìm biện pháp hay khắc phục vấn đề học tập của lớp trong thời gian vừa qua. Đừng so đo tính toán với nhau làm gì - hiện tại đang là anh em một nhà mà còn như vậy sao tiến bộ đươc. Để đầu tháng 10 này họp đóng góp thêm ý kiển cho Thầy nha. thanhk

12. Guy

Guy
    Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    ê ku duy, ai thèm phân bì với chú hả, "m123" ganh vs chú, nhân, quỳnh đếy, chứ anh thì dễ lắm, ko thèm phân bì hay ganh gét ai đâu :) chém mạnh tay vào duy nhá =)):))

13. camelR1

Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    135 lít xăng
    Sau hơn một tháng kể từ khi mình viết bài này , nhưng vẫn không thấy có một sự thay đổi nào từ các thành viên trong lớp . Qua kết quả học tập của một số môn vừa qua và hiện thực trên lớp học đã thấy được tình hình của lớp mình ngày càng tồi tệ hơn nữa . Thảm hại hơn nữa là một số thành viên bị cấm thi vì một lí do vô cùng buồn cười "nói chuyện trong giờ học" mà lỗi là do các bạn chứ không phải thầy . Nếu đặt mình vào vị trí của thầy thì mình cũng làm vậy thôi . Mong các thành viên lớp TCOTO 36A sau khi xem xong bài này thì chú ý hơn đến việc học của mình nha ! đừng để năm cuối rồi mà không ra trường được thì buồn lắm . Cảm ơn mọi người .