Lực Phanh ô tô

luongxuandoan2810
Bình luận: 3Lượt xem: 1,255

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Ðề: Lực Phanh ô tô

Bác nào biết rõ về hệ thống điều chỉnh lực phanh 1 thông số có thể chỉ bảo em 1 chút được không

Trước hết bạn nên dùng thuật ngữ "bộ điều hòa lực phanh" thì chuẩn xác hơn.
Đối với bộ điều hòa lực phanh người ta có chia làm 2 loại:
1. Bộ điều hòa lực phanh 1 thông số: (có cấu tạo và đặc tính như Hình 1) có nghĩa là đặc tính ra của nó chỉ chịu tác động của 1 thông số là áp suất phanh đầu vào.

Hình 1
2. Bộ điều hòa lực phanh 2 thông số: (có cấu tạo và đặc tính như Hình 2) có nghĩa là đặc tính ra của nó chịu tác động của 2 thông số là áp suất phanh đầu vào và tải trọng của xe.

Hình 2

tanluong_565

Tài xế O-H
Ðề: Lực Phanh ô tô

Trước hết bạn nên dùng thuật ngữ "bộ điều hòa lực phanh" thì chuẩn xác hơn.
Đối với bộ điều hòa lực phanh người ta có chia làm 2 loại:
1. Bộ điều hòa lực phanh 1 thông số: (có cấu tạo và đặc tính như Hình 1) có nghĩa là đặc tính ra của nó chỉ chịu tác động của 1 thông số là áp suất phanh đầu vào.

Hình 1
2. Bộ điều hòa lực phanh 2 thông số: (có cấu tạo và đặc tính như Hình 2) có nghĩa là đặc tính ra của nó chịu tác động của 2 thông số là áp suất phanh đầu vào và tải trọng của xe.

Hình 2
Bác cho em vấn đề này tí, theo em biết thì Hệ thống ABS có chức năng cũng gần tương tự với bộ điều hòa lực phanh. Tuy nhiên theo em đọc tài liệu thì họ vẫn có ghi là "xe có hệ thống ABS vẫn dùng bộ điều hòa lực phanh, thường là loại điều chỉnh theo tải trọng". Bác cho em hỏi là tại sao cần phải làm như vậy không ạ??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên