Lúc vào số trong hộp số AT thì xe có hiện tượng rung giật

T
Bình luận: 10Lượt xem: 2,710

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Ðề: Lúc vào số trong hộp số AT thì xe có hiện tượng rung giật

Bác ơi, quá ít thông tin ạ.
đời xe? số km đã đi? xe đã làm những gì, chỉ khi vào số bị hay khi chạy cũng bị. cái này không liên quan đến thời điểm đánh lửa

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Cụ bổ sung thêm thông tin như cụ nguyenbinh đã đề cập ở trên giùm em!
Xe vào số nào cũng bị hay chỉ số nào mới bị rung giật ạ?
Cụ kiểm tra xem mức dầu hộp số tự động xem có thiếu ko ạ?nếu thiếu thỳ cụ bổ sung thêm.
Kiểm tra chất lượng dầu hộp số tự đông nữa ạ.

trainghe87@

Tài xế O-H

Rung ở tất cả các số hay chỉ một số nào đó.bác không thử quét xem có lỗi gì không.dầu có đủ như quy định không

trongluxgen

Tài xế O-H

Cái này có thể là do thiếu dầu hoặc lọc dầu bị bẩn bác ah. không có liên quan đến thời điểm đánh lửa đâu bác ạ

ls600hybryd

Tài xế O-H

Em có chiếc Camry xài hộp số tự động điều khiển điện tử, lúc vào số thì hiện tượng rung giật xảy ra? ko biết nguyền nhân do đâu
Em nghi ngờ do thời điểm đánh lửa quá sớm.
Các bác cho ý kiến giúp em.

Không biết bác là thợ hay là chủ xe ,khi lập topic hỏi pan bác nên cho biết đầy đủ thông tin về đời xe ,hiện tượng cụ thể của pan bệnh ,xe đẫ được làm những gì rồi và cụ thể nhất là nếu cắm máy scan mà xuất ra mã lỗi thì bác nên đưa mã lỗi lên đây thì mọi người mới chém ra vấn đề được

tinhvesw

Tài xế O-H

Nếu bác là thợ thì có thể hỏi những ae trong công ty còn là chủ xe thì nên đem đi khám cho chắc nhé. Đừng phán đoán và tự sữa

TUBUI

Tài xế O-H

CÂU HỎI VỚ VẨN
EM KHÔNG BIẾT BÁCtrungtrancbCÓ THỰC SỰ MUỐN HỎI HAY KHÔNG NỮA HAY LÀ BÁC MUỐN ĐÙA GIỠN VỚI ANH EM OH.BÁC HỎI GIỐNG NHƯ LÀ ĂN THỊT CHÓ MÀ KHÔNG CÓ MẮM TÔM VẬY
ĐIỀU NỮA LÀ BÁC THAM GIA DIỄN ĐÀN TỪ NĂM 2009 TỚI NAY RỒI MÀ CÒN KHÔNG BIẾT NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN HAY SAO VẬY HAY MỤC DÍCH CỦA BÁC LÀ LÊN ĐÂY ĐỂ KIẾM TÀI LIỆU RỒI ĐEM DI KHOERẤT XẤU
ĐIỀU NỮA LÀ ANH EM OH COMMENT CHO BÁC QUÁ TRỜI LUÔN TẠI SAO BÁC KHÔNG COMMENT LẠITHIẾU TÔN TRỌNG NGƯỜI KHÁC

trungtrancb

Tài xế O-H

Xin lỗi các anh em vì là lần đầu đăng bài nên còn thiếu sót.
Xe camry 2010 chạy được hơn 120.000 km, đã kiểm tra dầu AT còn đủ, cắm máy test vào không báo gì hết. Rung ở số OD thôi. Lúc chạy ở vận tốc khoảng 40-50 km/h.
Hiện tại đi thì không rung nữa, em cho khách về đi tiếp theo dõi SC.
Em vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân?

danghuudinh

Tài xế O-H

Cái này chắc là bị solenoi mở dầu của số đó rồi. hôm trước mình cũng bị con spak hành hạ mấy ngày. đề ba nó nhảy như ngựa vậy nhưng lên ga chạy thì bình thường. kết quả là mở ra van điều khiển dầu của số D có 1 dây điện ở van chạm mát. bác kiểm tra thử xem

thangcodientub

Tài xế O-H

Hiện tượng rung có thể do nhiều nguyên nhân:
nhưng nếu chỉ bị nhẹ như bác nói thì nên kiểm tra thêm phần trục láp nhé, bi láp mòn cũng xảy ra hiện tượng rung, giật máy nhưng khi vào được số và đi đều ga thì lại hết ngay, tăng tốc đột ngột thì có hiện tượng trên. Bác KT thêm nhé. Chúc vui vẻ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên