Lưu ý trước khi sử dụng Inventor 2008

H
Bình luận: 0Lượt xem: 1,661

hochoi

Tài xế O-H
Đã có lúc nào bạn ngồi hì hụi vẽ cả mấy tiếng đồng hồ bằng Inventor 8 rồi khi nhấn Ctrl + S nghỉ ngơi, khi mở kiểm tra lại thì thấy dù file vẫn còn nhưng những gì mình vẽ đã không cánh mà bay.
Tớ đã phải trả bài học cay đắng cho cái hiện tượng chết tiệt này.
Làm theo cách sau bạn có thể giảm bớt rủi ro gặp phải những điều trên.
1/ Khi chuẩn bị bài bạn nhớ chọn nơi lưu trước, dù chưa vẽ được gì.
2/ Trên thanh lệnh, vào Tools => Options, Ở thẻ Open and Save, tìm mục File Safety Precautions, trong mục Automatic Save, chọn lại thời gian là 1 phút, cũng như Office, Cad cũng tự động lưu lại bài của bạn sau một khoảng thời gian nhất định ( mặc định là 10 phút), bạn điều chỉnh lại cho khoảng thời gian xuống còn 1 phút sẽ an toàn hơn.
3/ Khi nhâp vào thanh lệnh File, ở những dòng cuối cùng sẽ hiển thị các bản vẽ mà Cad vừa xử lý, mặc định là chỉ hiển thị 9 bản, bạn có thể làm tương tự, vào Tools => Options, Ở thẻ Open and Save, chọn mục File Open, bạn thay con số trong khung bằng số bản vẽ Cad vừa xử lý mà bạn muốn hiển thị, như vậy xác suất tìm lại bản vẽ vừa rồi của bạn là lớn hơn.
Ngoài ra, Cad 2008 còn tạo ra các bản back up để đề phòng trường hợp chương trình bị dừng đột ngột, việc sử dụng chương trình back up mình sẽ giới thiệu khi có thời gian

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên