ly hợp tự động

D
Bình luận: 4Lượt xem: 2,081

daukeo_niemdamme

Tài xế O-H
cụm mâm ép của xe đầu kéo mỹ rất to.em đã được thử sức mình bê nó lên ráp vài lần.quả thật làm thủ công rất mệt trong điều kiện gầm hẹp lại mất thế.cũng may mắn em được cái to xác nhưng đôi lúc cũng bị chuột rút.^^!! khi xong rồi cũng vui thật.nhưng tiếc là không hiểu nó hoạt động tự động ra sao.bạn nào biết giúp mình với nha.thanks nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mr.Pono

Pờ Nờ
Xin hỏi bác là ly hợp tự động ý bác nói là như thế nào, bác có hình ảnh không

cụm mâm ép của xe đầu kéo mỹ rất to.em đã được thử sức mình bê nó lên ráp vài lần.quả thật làm thủ công rất mệt trong điều kiện gầm hẹp lại mất thế.cũng may mắn em được cái to xác nhưng đôi lúc cũng bị chuột rút.^^!! khi xong rồi cũng vui thật.nhưng tiếc là không hiểu nó hoạt động tự động ra sao.bạn nào biết giúp mình với nha.thanks nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ly hợp tự động thì có trên hầu hết các dòng/loại/hãng xe hiện nay rồi các cụ ạ

Nó đơn giản là một cơ cấu bằng cơ khí được điều khiển tự động bằng lò xo. Các cụ xem hình dưới đây nhé:

Bác nhìn em ringp ram màu vàng nhé, là nó đó. Nó có cạnh vát côn, được tự động điều chỉnh bằng cái lò xo coil spring. Khi đạp côn thì em ringp ram đó hoàn toàn tự do, không bị cái gì cản trở nữa nên được lò xo ép xoay quanh trục nên nó bù lại khe hở do mòn lá côn tạo ra.

Cụ xem link đây để biết thêm: http://www.mediafire.com/?eotu36eqzyh2wo2

Chú ý: Nó có một con bulon điều chỉnh kiểu thế này

:)):)):))Cụ nào lơ mơ mà đụng phải nó là có ngày NÊM, TIỆN mãi chẳng hiểu sao vẫn không được. Nhiều cụ đụng nó chả biết, khi lắp lên lúc thì đạp côn căng quá đạp không được nữa, lúc thì đạp mãi chẳng cắt được côn. Thế là cứ đi xả air vài ngày chẳng hết:)):)):))

nguyenngoc.th

Tài xế O-H
theo em được biết cũng đã tháo và ráp vài cái ly hợp tự động của nó rồi, thì nó hoạt động có cái lò xo kéo về, khi lá bố hết thì nó kéo dịch lại để bù đi lượng bố đã mất, cái này bác cần cân độ ép cho chính xác không thì khi lên hộp số khó chỉnh lắm, không như ly hợp thường đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên