Mã hóa khởi động xe máy

X
Bình luận: 7Lượt xem: 1,677

xeyeu

Tài xế O-H
Ngày nay vi điêù khiển ngày càng rộng rãi!!
vậy tại sao ta hok ứng dụng vi điều khiển vào mà hóa khởi động
ví dụ như khi mún khởi động phải bật công tắc->bóp thắng tay 3 lần ->mới khởi đông đươc(mật mã-cái này thay đôi theo ý của mõi người).còn thưc hiện sai cac bược đó thì ko khoi đọng đươc.làm như vậy có thể phòng hạn chế mất trộm xe máy

ANH EM GÓP Ý NHA!!

lephu

Tài xế O-H
cái này hay đấy. theo em biết thì mình dùng con 4017 để làm mạch cũng được mà. cái này em đang tìm hiểu. cũng ko khó mấy

xeyeu

Tài xế O-H
cái này hay đấy. theo em biết thì mình dùng con 4017 để làm mạch cũng được mà. cái này em đang tìm hiểu. cũng ko khó mấy
con 4017 thì mình không biết nhiều về nó
hiện mình đang nghiên cứu lập trình trên AVR
nếu bạn làm tốt nhớ post lên cho a e tham khảo nha!!

van gioi

Tài xế O-H
Ý tưởng của bạn có hay nhưng lại thêm rắc rối cho cuộc sống. Cứ nghĩ một người có chiếc xe như vậy thì mỗi lần có người muốn mượn xe đi thì phải hướng dẫn người ta cách khởi động, và mỗi khi khởi động ta lại phải thực hiện thêm nhiều động tác hơn. Đừng làm cho cuộc sống thêm phức tạp.

8lark

Tài xế O-H
cái này người ta bán đầy rùi đó, hệ thống chống trộm là gì, còn nếu như mõi lần lên xe mà phải múa tay trái, giơ chân phải thì chắc không ai gắn vào xe đâu mà phải gắn vào kim tự tháp. chỉ cần một nút nhấn trên bộ điều khiển từ xa là quá đủ và tiện lợi

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:-? Hiện nay có người đang thiết kế định vị GPS vào mô tô rồi bác à....
Chỉ cần bác dùng số ĐT của chủ xe nhá vào hệ thống của xe là chiếc xe mới nổ máy kìa...( xe bác đang ở đâu chỉ cần online là bik hết...kểu này chắc hết chốn với vợ cả là cái chắc :104: )
Còn về sáng kiến của bác là thế hệ cũ rồi...
( em từng chế 1 cái rất là đơn giãng : nhhư bóp kèn mới nổ máy, đá xi nhan mới nổ máy...từ năm 2002 rồi...) giá thành ko tời 20k = SCR + 1 bóng đèn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên