masda 323 bệnh lạ

G
Bình luận: 51Lượt xem: 3,157

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác nay e đang làm con maszda323đơì 2002 hiên tương la khi nổ maý bt thì maý rung e kt thì chết môbin e đã thay mobin mơí vaò thì nổ bt maý hêt rung nhưng khi chaỵ thử đạp ga đột ngột maý rung giât như thiếu xăng e tháo bơm xăng vệ xinh loc..lọc rât bẩn khi lắp vaò vẫn ko hết bệnh nổ may lát nóng maý là bị giật..đã bác naò gặp bênh tương tự ko xin các bác tư vấn giúp e vơí.cam ơn các bác

tamdienlanhbaoloc

Tài xế O-H
bác làm các này nhé khi máy nổ nóg máy rung dật bác tắt máy tháo con cảm biến kích nổ ra và ngâm nước nuội lắp vô đề thử nếu hết rung cảm biến bị yếu bước 2kt cam đúg chưa 3 cảm biến cam 4mô bin vá cổ ga chúc bác thành công bệnh này e từng bị vật

giahung

Tài xế O-H
cảm biến kích nổ có phải là cảm biến trục cơ ko bác?e cũng ít va nên phải hỏi cho rõ bác ak bác thông cảm e cũng ko dấu dôt..nói thật là e ko đc học qua baì vở nên vị trí và tên một số cảm biến trên xe e cung chưa năm hêt mong các bác tận tình chỉ baỏ...e đang tính thay nôt loc xăng ma ko biết có hết bệnh ko nưã

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Em có ý kiến thế này khi bị dung giật bac kiêm tra xem bị bo may nào thi mới có phương án xử lý bác ah.và một điều nũa la bác bảo lọc xang rât bẩn va bác đã thay đúng không ah nhung bác đã vệ xinh thông xúc kim phun chua ah

giahung

Tài xế O-H
ko may nao bo bac ak va ioc xang e cung chua thay chi ve xinh thoi truoc day xe bi bo ma 2 e da thay mobin nen may hoat dong bt chi khi no nong may bi rung va khi chay thu may giat khi tang ga dot ngot nhu hien tuong nhu thieu xang nen e moi ve xinh loc xang bac ak

0zawa

Tài xế O-H
bệnh con này em nghiên về hệ thống nhiên liệu chứ ko phải cảm biến tiếng gõ. bác làm tất tần tậ về xăng đi nhé. xúc béc, xúc bình, kiểm tra áp bơm, vệ sinh dàn sáo, cụ thay luôn cái lọc đi có bi nhiêu tiền đâu

nhovanle

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi tí con cảm biến kich nổ cuả xe này có phải là con cảm biến trục cơ ko ak?
con cb kích nổ KNK nó nằm ở trên lốc máy đó cụ ak....cảm biến trục cơ gọi là cảm bien tốc độ động cơ NE.....có gì sai mong các bác đừng chém.....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thưa các bác nay e đang làm con maszda323đơì 2002 hiên tương la khi nổ maý bt thì maý rung e kt thì chết môbin e đã thay mobin mơí vaò thì nổ bt maý hêt rung nhưng khi chaỵ thử đạp ga đột ngột maý rung giât như thiếu xăng e tháo bơm xăng vệ xinh loc..lọc rât bẩn khi lắp vaò vẫn ko hết bệnh nổ may lát nóng maý là bị giật..đã bác naò gặp bênh tương tự ko xin các bác tư vấn giúp e vơí.cam ơn các bác
Có thể bugi của bác kém rồi. Thử thay bộ mới xem

vonhulai

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi tí con cảm biến kich nổ cuả xe này có phải là con cảm biến trục cơ ko ak?
Cảm biến kích nổ không phải là cảm biến trục cơ đâu bạn. Cảm biến kích nổ có nhiệm vụ ghi nhận sự rung động mạnh do xăng cháy kích nổ, nó đưa tín hiệu về ECU để thay đổi góc đánh lửa (giảm góc đánh lửa khi cháy kích nổ). Còn cảm biến trục cơ (trục khuỷu) để báo pittong (máy) đang ở vị trí nào để ECU đưa ra thời điểm đánh lửa và phun xăng cho chính xác

giahung

Tài xế O-H
thưa bác tyt202 e vệ xinh bằng cách thaó kim phun ra dồi dùng xịt chế xịt vệ xinh thôi còn e cũng chưa biết cách xúc như bác nói là tn?xin bác chỉ dùm e cach xúc kim mà bác noí đc ko cam ơn các bác đã tư vấn giúp e

giahung

Tài xế O-H
vậy thì thiệt thoì cho e dôì các bác ak chỗ e ko có 1 thứ maý gì cả..có caí maý đõc lôĩ ông chủ sợ hỏng mang bỏ vào ket ko cho ae dùng

Hay bác coi con xe nào như thế mượn quả môbin khác lắp sang thử. Tại rung giật e ngỉ ngiên về phần lửa nhiề hơn
[MERGETIME="1411693780"][/MERGETIME]
Hay bác coi con xe nào như thế mượn quả môbin khác lắp sang thử. Tại rung giật e ngỉ ngiên về phần lửa nhiề hơn

0zawa

Tài xế O-H
vậy thì thiệt thoì cho e dôì các bác ak chỗ e ko có 1 thứ maý gì cả..có caí maý đõc lôĩ ông chủ sợ hỏng mang bỏ vào ket ko cho ae dùng

vậy thì đè ông chủ ra thông ass nhé, ko thì nhờ ổng đem bộ béc ra ngoại xúc. xe đi odo cao thì vệ sinh bộ phận nhiên liệu là bình thường nhé bác. cứ thuyết phục khách hàng rồi tiến hành thui. kiểm tra áp xăng + kiểm tra cái van tiết lưu nằm trên dàn luôn

giahung

Tài xế O-H
kể ra nhiều khi cũng ức chế các bác ak..mình làm theo cách hiêủ cuả mình máy móc thì chả có gì ông chủ đầu tư cái máy đọc lỗi thì mang cất két cho mơi..cũng may nhờ ae oh giúp đỡ chứ nêu ko thì thật sự là khó khăn cho e các bác ak e cảm ơn tất cả ae oh

giahung

Tài xế O-H
nhưng mình làm xe mà ko đc thì tâm trạng mình cũng bực mà kho chiụ bác chauthequang ak..e làm gét nhất là ông chủ cứ đứng cạnh đoì thay hêt cái naỳ caí kia cuả khách mình làm thuê nhiều khi cũng khó làm nhiều nv thì ko đúng lắm với lương tâm ng thợ bác ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên