Đang tải...

Mất chức năng thỏ (chạy nhanh) một bên bánh xích trên máy xúc komatsu PC50UU-2E

Thảo luận trong 'Thảo luận về xe máy công trình' bắt đầu bởi automobiledlk4, 20/9/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. automobiledlk4

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    317 lít xăng
    Chào các bác, nhà em mới tậu con máy xúc komatsu PC50UU-2E máy bãi 370 triệu. Lúc thử trên bãi thì chức năng thỏ (chạy nhanh) còn hoạt động bình thường ở cả 2 bên dải xích, về nhà mấy hôm em thử vẫn hoạt động tốt. Hôm qua em đánh máy đi làm thì chức năng thỏ chỉ còn hoạt động một bên dải xích, dải bên kia vẫn hoạt động ở chức năng rùa (chạy chậm), khi em quay về chức năng rùa thì vẫn hoạt động bình thường. Rất mong các bác chỉ giáo cho nhà em, em xin cảm ơn!

2. congphong86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    476
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,358 lít xăng
    Ðề: Mất chức năng thỏ (chạy nhanh) một bên bánh xích trên máy xúc komatsu PC50UU-2E

Cụ có thể đổi đường công tác của hai chân di chuyển cho nhau để loại trừ mô tơ hoặc do hệ thống

3. maihatsuong

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    52
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    429 lít xăng
    Ðề: Mất chức năng thỏ (chạy nhanh) một bên bánh xích trên máy xúc komatsu PC50UU-2E

con này như em nghĩ chắc là ở mô tơ có vấn đề rồi cụ à tốt nhất là cụ đo áp đi đã so sánh xem có chênh lệch gì không

4. thachoems

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    54
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    157 lít xăng

Bác kiểm tra van rùa thỏ ở motor xem có bị kẹt không

5. Lê Thị Thanh Thủy

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    989
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    515 lít xăng

Kẹt con van này rồi Cụ ợ!

Đã được đổ xăng bởi MinhThanhTL16.
  6. lovemachine

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    374
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    359 lít xăng

Bac nào giải thich thêm đi ạ, tại sao lại liên quan đên mât rùa thỏ nhỉ. Em nghĩ nêu kẹt van 4 thì co thể sẽ không mở được phanh và may sẽ không di chuyển được nữa chư. Tiện đây cac bac cho em hỏi ap uât mở chê độ thỏ đo tại chân chạy khoảng bao nhiêu hả cac bac?

7. hochoithem

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    12
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    382 lít xăng

As để đẩy nghjêng moto dj chuển thỏ rùa là as bơm đk đc mở bằng van đjện ,khoảng 40-50kg. Trên hình bác thủy em nghj kẹt pjton 6 nhiều hơn. Em dính rùj, máy sk 120-1 luôn bị thỏ một bên. Bác kt xem.

8. Lê Thị Thanh Thủy

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    989
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    515 lít xăng
    #8 Lê Thị Thanh Thủy, 22/9/13
    Last edited by a moderator: 22/9/13

Chi tiết số 4 ở hình trên ( số 39 ở hình dưới) là viên bi cầu, không thể xảy ra hiện tượng kẹt ở đây được. Cụ đọc lại bài viết của chủ thớt nhá!

Cụ xem lại hình vẽ: đường dầu điều khiển, đường áp di chuyển, đường dầu hồi phân biệt rất rõ ràng. Áp suất đẩy piston nghiêng gối bằng áp suất di chuyển chứ!

9. thachoems

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    54
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    157 lít xăng

Có khi nào đĩa nghiêng bị dính không thay đổi được góc nghiêng nữa không các bác nhỉ