Mất điện áp đánh lửa và vòi phun

N
Bình luận: 11Lượt xem: 5,920

ntkien13

Tài xế O-H
Các cụ giúp đỡ với. Tình hình tui đang sửa xe Fiat Siena đời 2002. tình trạng của em nó là khi bật khóa điện thì bơm xăng bơm khoảng 2-3s rồi tắt, đồng thời có điện áp dương đến bô bin. Nhưng sau đó ko còn và khi khởi động cũng không thấy có gì cả. Tui đã tháo và kiểm tra cảm biến tốc độ nhưng em nó vẫn cho tín hiệu về ECU bình thường. Các cụ giúp với em nó bị lỗi gì vậy. Cụ nào có mạch điện của em nó không cho tôi với

Recycle

Tài xế O-H
nhiều khi không có tín hiệu đánh lửa nó cũng ngắt tín hiệu phun luôn. bác kiểm tra con bobin xem thế nào

synguyenvn

Tài xế O-H
nguồn của ECU bạn đã kiểm tra chưa, có đầy đủ chưa, bơm xăng hoạt động rồi tắt chắc nguồn bị lỏng rồi, bạn kiểm tra hộp cầu chì tổng chưa

nhuy08

Tài xế O-H
Các cụ giúp đỡ với. Tình hình tui đang sửa xe Fiat Siena đời 2002. tình trạng của em nó là khi bật khóa điện thì bơm xăng bơm khoảng 2-3s rồi tắt, đồng thời có điện áp dương đến bô bin. Nhưng sau đó ko còn và khi khởi động cũng không thấy có gì cả. Tui đã tháo và kiểm tra cảm biến tốc độ nhưng em nó vẫn cho tín hiệu về ECU bình thường. Các cụ giúp với em nó bị lỗi gì vậy. Cụ nào có mạch điện của em nó không cho tôi với

Nếu phun xăng điện tử thì bơm chạy như vậy là đúng. khi đề thì kiểm tra kim có phun không? bugi có đánh lửa không? Gió vào thế nào? Sau đó mới tính tiếp.

diepsc

Tài xế O-H
Phun xăng điện tử nếu ko đánh lửa thì cũng ko phun xăng đâu. Bạn nên kiểm tra lại bobin xem, rồi hãy kiểm tra về bơm xăng. Tớ nghĩ chắc lỏng giắc nào đó thì hoạt động 2,3 phút thì ngừng

ntkien13

Tài xế O-H
Bơm xăng ht thế là bt ko có gì, nguồn đến ECU ko vấn đề. Vấn đề là không có dương cấp đến cho bô bin khi khởi động. Bác nào có sơ đồ mạch của em nó không cho tôi cái

volong

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra con rele nằm gần binh ắc quy có nắp chụp nhựa lớn .lức trước em cũng gặp trưởng hợp như vậy.

D

dinhkt

Khách
Bác cứ Vứt giỏ, bổ ruột, thay mới là xong

henry3

Tài xế O-H
Em cũng gặp trường hợp này. Rơle mở mạch bec phun và bôbi chỉ hoạt động 3giây rồi nhưng cùng thời điểm với bơm xăng. Và còn lỗi đèn code (màu vàng,hình chìa khóa) không sáng. Cụ nào có kinh nghiệm làm fiat chỉ giúp em với !!!

henry3

Tài xế O-H
Nghe nói con (1,3 đời 2003) này khi bật chìa khóa ON phải sáng đèn code trong khoảng 10giây,khi nổ máy sẽ tắt đèn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên