Matit bị hụt ga cần tư vấn

hoangkhoa
Bình luận: 33Lượt xem: 3,124

Tien_Dat

Tài xế O-H
báo cáo các cụ là em đã thử xit chế vào cổ hút thì ga thấy bốc lên.còn nếu em rút đường chân không ở cổ hút vào con cảm biến MAP
thì ga lại bình thường không bị hụt nữa.chia điên xoay hết tầm tháo cả ốc ra để xoay rùi vẫn vậy.
còn một việc nữa em sợ van hồi hỏng em rút đường tuy ô hồi xăng ở bình,em cắm đồng hồ bịt đường hồi về bình luôn đồng thời nồ máy đo được đường hồi về nằm ở mức 4kg.nhưng ga vẫn vậy không tiến triển j cả.
cụ thử thay lọc xăng khác xem sao, cụ đo áp ở đầu bơm trên thùng xăng chứ có đo được áp ở trên ti ô xăng lên hệ thống kim phun không?

Tien_Dat

Tài xế O-H
nếu đạp ga hết cỡ máy ko rung giật mà nó cứ ù ù lên từ từ rồi mới bốc em nghĩ chắc là phần xăng. với lại cụ nút con cảm biến chân không có cái vòi bé bé gần họng ga lại mà máy bốc hơn lên ga nhanh hơn thì em chắc là do xăng. em gặp 1 con như thế thay bơm xăng là ok, nếu cụ đo áp tốt nên kiểm tra ti ô từ bình lên kim nhé, em ngi tắc lọc

hoangkhoa

Tài xế O-H
nếu đạp ga hết cỡ máy ko rung giật mà nó cứ ù ù lên từ từ rồi mới bốc em nghĩ chắc là phần xăng. với lại cụ nút con cảm biến chân không có cái vòi bé bé gần họng ga lại mà máy bốc hơn lên ga nhanh hơn thì em chắc là do xăng. em gặp 1 con như thế thay bơm xăng là ok, nếu cụ đo áp tốt nên kiểm tra ti ô từ bình lên kim nhé, em ngi tắc lọc
em đo áp ở trên chỗ kim vẫn hơn 4kg,mà lọc xăng thay mới rùi cụ ạ

hoangkhoa

Tài xế O-H
lọc xăng thay rùi cụ ạ.em cũng thay cả con cảm biến map rùi van như vậy thui không tiên triển j cả.bơm cũng thay rùi,

Voducvinh120

Tài xế O-H
Supppap.có ra khói đen k bác. Bác nói bác thay hêta lối nhiên liệu mà k dx là có.vấn đề .bt con này chả có gì. Bác chơi lầy hay sao á chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên