Matiz đời 2000 cần giúp đỡ gấp gấp ,mong anh em nhiệt tình chém

H
Bình luận: 10Lượt xem: 1,215

HOANTCNA

Tài xế O-H
Hôm nay em làm con xe matiz đời 2000 một ngày ko có kết quả ,mong anh em oh chém giúp .bệnh nó là thế này ; vào xưởng trong tình trạng chết máy nhưng đề lại nổ ngay ,mất galenti ,ga đột ngột chết máy hoặc lịm nhưng ko chết như kiểu hụt ga đầu .nếu tăng ga len ti lên để cho nổ thì cũng khoảng 4 phut tự chết máy .mấy bác thợ máy đã kiêm tra bơm xăng ,lọc xăng ,rôi thay chia điện ,cb map ,thử van ko tải .cb vt bướm ga . bô bin ,buji .kết quả vẫn như thế .cắm máy vào thấy báo lỗi chập chờn ;cb nhiệt độ nước ,rơ le quat ,cb nhiệt độ khi nạp ,em nản

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Matiz đời 2000 cần giúp đỡ gấp gấp ,mong anh em nhiệt tình chém

Xin hỏi bác là xe đã xúc kim phun lần nào chưa, áp xăng là bao nhiêu ạ? còn lỗi chập chờn kia có thể do lỏng giắc cắm hoặc bị oxi hóa gì đấy.

HOANTCNA

Tài xế O-H

Kim phun cungx xúc rôi cụ ah ,may bác thợ máy do va cung đã thay bơm thay lọc ah

hung dong anh

Tài xế O-H

Xe của cụ tốt nhất là bóc toàn Bộ đường dây của hệ thống nổ vào tới cái giắc ở hộp đen xuống đo kiểm lại . Dòng Matit , LANOT dây hay bị hiện tượng chập Chạp nắm .

HOANTCNA

Tài xế O-H

Em cũng đang nghi phương an bị chập chạm .mai kiếm hộp thay thử đã cụ ah
có bác nào gặp trường hợp này rôi thi giúp em với

hung dong anh

Tài xế O-H

Hộp Matit cũng rẻ mà cụ cứ thử thoải mái . Nhưng mình thấy ít chết lắm toàn là bị đường dây thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H

Thay hết 70 phần tram phụ tùng rồi mà cũng không hết bệnh, chỉ còn dây điện và ECU chưa thay thôi,thứ nhất là cần có máy đọc lỗi hỗ trợ, thứ hai là thợ phải có kinh nghiệm khi không có máy test.và bạn nhờ thợ kiểm tra tín hiệu đầu vào ra của các cảm biến map,vị trí bướm ga,xem dây có bị cắt nối sai không nhé

HOANTCNA

Tài xế O-H

Em đã cắm máy vào rôi ,báo lỗi chập cờn đó cụ ,cụ nào có mạch con này ko ah

HOANTCNA

Tài xế O-H

Bị hụt ga đầu thì bác nào có kinh nghiệm chém nhiệt tình em mở cái đầu ra xíu àh

mr.tung.oto

Tài xế O-H

Bác có thể kiểm tra cổ hút ,cổ xả xem cổ hút có hở ko hay cổ xả có tắc ko? khi tắc ống xả ga đột ngột là nghẹt mũi đấy ạ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên