Matiz đời 2007 cần các cụ tư vấn

Ferrari599
Bình luận: 15Lượt xem: 2,017

Ferrari599

Tài xế O-H
báo cáo các cụ mấy ngày trước xưởng e có trung tu con xe matiz.thay xéc măng.làm xong máy nổ ngon lành.nhưng để qua đêm thì buổi sáng đề rất rất khó nổ.phải đề nhiều lần và thật dài mới nổ dk?khi mới nổ máy rung nhưng khi nóng lên thì máy nổ rất êm.và khi đả nổ rồi thì lúc sau đề phát nào là nổ phát ấy.e đả tiến hành kiểm tra áp xăng là 3,7kg.và đả thay lọc xăng.áp suất buồng đốt 3 máy đều từ10-11kg.củng đả thay con cảm biến báo quạt vì con theo xe bị hỏng khi hàn lại cút nc.và khi đề k nổ thì kiểm tra bu gi thấy ướt ,e củng đả thay bu gi và chia điện .e củng đả kiểm tra lại cam vẩn chính xác. e mong các cụ giúp đở chỉ bảo cho e?

mrdp

Tài xế O-H
Bác kiểm tra khi bật chìa khóa buổi sáng bơm xăng áp xuất nên bao nhiêu em nghĩ do xăng tụt áp thôi vì khi bat khóa điện bơm xẽ bơm trong vài dây rồi tắt ta có thể kiểm tra áp xuất.

phaocoi

Tài xế O-H
Bác kiểm tra khi bật chìa khóa buổi sáng bơm xăng áp xuất nên bao nhiêu em nghĩ do xăng tụt áp thôi vì khi bat khóa điện bơm xẽ bơm trong vài dây rồi tắt ta có thể kiểm tra áp xuất.
chuẩn đấy nhưng e xin bôt xung là bác xem lại xem qua đêm mà sao bugi lại bị ướt ??? Bác thay mới có còn hiện tượng đấy ko ?

clemoletbua

Tài xế O-H
Cụ thay cảm biến nhiệt độ nc rồi à. Hồi trước em cũng gặp pan như vậy . đề ko nổ thao ra thấy bugi ướt sượt. Kiêm tra ap xăng và kim phun xăng thì vẫn ôn. Lọ mọ cũng tìm đk ra do đựt dây cảm biến nhiệt độ nước cái 2 dây để đưa tín hiệu về ecu. Vì là xe đã chạy taxi nên dây dợ bị cắt tùm lum. Đèn check thì đấu vs báo sạc. Cụ ngân cứu kỹ nhé

vantrung178

Tài xế O-H
cụ/ cho/ hỏi/ xe/ làm/ máy/ xong/ mới/ bị/ hay/ là/ bị/ từ/ trước/ khi/ làm/ máy.xe/ để/ qua/ đêm/ mới/ bị/ hay/ để/ lâu/ 1/ vài/ tiếng/ có/ bị/ không

khoinguyen211214

Tài xế O-H
áp buồng đốt mà cụ nói là lúc buổi sáng sớm hay la lúc máy đã nổ rồi.em nghĩ buổi sáng nhớt chưa bơm được nên áp buồng đốt có thể giảm nên phải đề giai.áp giảm nên hòa khí quá đặm sặc xăng nên khó nổ.em chém tý không phải các cụ bỏ quá cho nhé.

Ferrari599

Tài xế O-H
cho e xin phep viet k dau vi e dung dien thoai.con nay ap suat buong dot khoe ke ca luc may nguoi.con e thay dien cua con cam bien co mat san con mot chan k co dien ke ca luc de.va con nay khi de lau nge tieng lup bup o co hut nhung van k no.cac cu chi ho e voi e cam on.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên