mấy bạn khoa ô tô cho mình góp ý nhờ chút xíu nha. Bức xúc quá nên mình k thể k nói

H
Bình luận: 3Lượt xem: 1,359

helloajinomoto

Tài xế O-H
Có nhưng luc tôi tự hỏi liệu có phải ngày xưa thầy cô bị thầy cô của họ ''đàn áp '' quá nhieuf mà bây giờ thầy cô''đàn áp'' lại học trò của mình ko? huhuhu.thầy cô cũng từng trải qua thời sinh viên như tôi và các bạn vậy mà sao lại ko hiểu và thông cảm phần nào cho tôi và các bạn. từ ngày bước chân vào ngôi trường này tôi đã gặp ko ít chuyện bức xúc và cả những lời bức xúc của bạn bè tô inhư chuyện một tuần chỉ học một buổi mà phải đóng học phí như la sv học cả tuần đến nỗi họ chán mà nghỉ luôn ngày học duy nhất đó cho đến chuyện đóng học phí cg phải xếp hàng lấy phiếu như thời bao cấp!và vô số chuyện bức xúc khác mà tôi ko tiện nói ra. nhưng lúc nào tôi cũng tự an ủi bản thân mình và các bạn tôi rằng bây giờ trường nào cũng như vậy thôi.giờ đã là sinh viên của trường rồi.ko thể thay đổi được gì cả.bây giờ thay vì than thở thì hãy cố gắng học cho thật tốt đi.và từ những suy nghi tích cực đó tôi đã cố gắng học thật chăm chỉ mog sẽ đạt được kết quả cao. nhưng chính thầy cô trong trường đã ko để cho những suy nghĩ tích cực của tôi trở thành hiện thực. lớp học tín chỉ của tôi kiểm tra.lốp học đông nên thầy chia lam 2 ca.nhưng nhiều bạn chưa đến lượt thi lại muốn xin thầy cho kiểm tra trước để kịp giờ xe về quê ăn Tết. tôi và một số bạn khác thấy tội nghiệp các bạn ấy nên khi có sự cho phép của thầy tôi và các bạn ấy đã ra khỏi lốp và nhường chỗ cho một số bạn .ca 2 tôi vào thi nhưng tôi và nhiều bạn khác lại bị thầy quy vào tội đến trễ.thầy đã nói chúng tôi rất nhiều nhưng tất cá những chuyện đó ko làm tôi bức xúc bằng chuyện thầy trừ điểm những người 'mắc tội' như tôi. mỗi người ''mắc tội'' bị trừ 2 điểm .người điểm cao thì trừ nhiều người ít điểm thì thôi thầy tha cho ko trừ điểm!thầy phải biết rằng chúng tôi còn phải học rất nhiều môn khác chứ ko hoc riêng môn của thầy.vậy má sao thầy lại trừ điểm nặng như vậy! đối với thầy 2 điểm ko đáng gì nhưng đối với chúng tôi đó là cả một quá trình học tập vất vả vớ nhiều đêm thức khuya và sáng hôm sau thì buồn ngủ đến nỗi giờ ra chơi nào cũng phải vào nhà vệ sinh rủa mặt.tại sao thầy ko hiểu cho chúng tôi chứ!nếu đó chỉ là một điểm thì chúng tôi cg ko bức xúc đến thế này đâu.vì thầy có nói là do chúng tôi ko báo lại cho thầy biết nhưng tại sao lại chỉ co duy nhất một bạn biêt để mà báo cho thầy.điều đó chứng tỏ là thầy nói quá muộn và chỉ có 1 số người biết để làm theo.còn phần đông là ko biết!vậy là lỗi ko hoàn toàn là do chúng tôi.và 2 điểm trừ là quá nặng với chúng tôi. thấy không những ko tâm lý mà còn quá khắt khe với sinh viên...tôi biết giờ nói ra chuyện này cg ko giải quyết được gì nhưng tôi quá bức xúc nên ko thể ko nói ra. trướng CN ko ít giáo viên giỏi nhưng ít người đươc sv quý mến.phải chăng la do những nguyên nhân như thế này!một trường ĐH với mức học phí cao nhât trong những trường công lập và những khoản thu ko xác thực mà lại thêm giáo viên như thế này thì thật ko còn gì để nói. các bạn co thời gian hãy đọc và chia sẻ với tôi va các bạn cùng cảnh ngộ nhuq tôi nỗi bức xúc này nhé. cảm ơn các bạn rất nhiều.

hui

Tài xế O-H
chia sẻ cùng "nỗi đau" của bác em đã phải chịu cảnh như thế này 3 năm nay rồi :)) nhưng cũng như bác nuốt lệ làm vui tự an ủi mình rằng thôi cố đi còn ít năm nữa mình sẽ rời khỏi đây nên cũng đành cam chịu nhưng rất nhiều việc bức xúc cứ kéo ngày này đến ngày khác !!!!

luuchien

Tài xế O-H
tôi muốn hỏi là lời bức xúc của trường công nghiêp hui sài gòn ah?
thực ra thì đâu cũng có những cái bức xúc mà nền tảng la của người vn bạn ạ
mọi thứ lên giá cho nên thầy cô cũng phải lên giá thôi
tôi không nói ai nhưng bjo mọi thứ đã thành nền kinh tế thị trường rồi
trong một khoa có thể liêm khiết nhưng vẫn có người nhận tiền và còn mạnh nưa...

ali33

Tài xế O-H
xin chia se cùng Bac,nhung Bac o khoa nao vay? e cũng từng bị nhìu cái như B rồi
cuộc sống la vay đó Bac,co gang lên,rồi mai mốt sẽ khác
vẫn còn có những người tốt quanh ta thôi
:3:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên