Đang tải...

Thảo luận Máy đào Hyundai Robex 420 bị yếu, nhờ các cụ tư vấn

Thảo luận trong 'Thảo luận về xe máy công trình' bắt đầu bởi dangqtuan, 21/12/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. dangqtuan

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    39
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    3,748 lít xăng
    Công ty em có con máy đào Hyundai Robex 420, lắp động cơ Komatsu D6-125 và hệ thống thủy lực Komatsu. Lâu nay không đưa đi hoạt động được vì các động tác rất yếu. Cụ thể là em đã cho thử chạy, leo dốc, đào, xúc, nạo vét, kết quả là không đáp ứng được yêu cầu thi công. Con máy này cách đây khoảng 2 năm trước khi em về đã có sửa chữa thay bơm thủy lực chính, nhưng sau khi thay cũng chỉ hoạt động được vài trăm giờ rồi nằm đắp chiếu cho đến bây giờ. Em muốn sửa lại để đưa đi làm cho đỡ phí, nhưng không biết cách xác định nguyên nhân yếu máy là do động cơ hay do hệ thống thủy lực. Vậy nên em nhờ các cụ nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn hướng dẫn em cách đo, thử để xác định nguyên nhân với ạ.

Đã được đổ xăng bởi gie-rach.
  2. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    theo gã ,cụ nên mời một đội lên đánh giá hiện trạng máy đã.người thật việc thật may ra mới ra vấn đề.

Đã được đổ xăng bởi baybong123.
  3. dangqtuan

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    39
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    3,748 lít xăng
    Ý của em là các cụ có thể hướng dẫn cho em cách đo như thế nào để phát hiện ra được hệ thống thủy lực bị yếu không, nếu hệ thống thủy lực không yếu thì em có thể loại trừ mà quy cho động cơ chẳng hạn.

Đã được đổ xăng bởi gie-rach.
  4. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    với một con máy như cụ thì khó có ai chỉ nổi. mỗi hệ thống đều có cái hay và cái hạn chế của nó .cái máy của cụ mặt Xúy Vân chân Thúy Kiều nghe khó quá