Đang tải...

Thảo luận máy đào sk07-3

Thảo luận trong 'Thảo luận về xe máy công trình' bắt đầu bởi khatranap2002, 22/10/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. khatranap2002

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    55
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    412 lít xăng
    Em kính cẩn chào các cụ ạ!Chả là ở chỗ em có con sk07-3 làm được khoảng 2 tiếng là nước nó sôi sùng sục rồi thổi bay hết nước ra khỏi két nước qua lắp két nên lúc nào làm cũng phải vác nước lên châm liên tục.em mới làm nên kinh nghiệm còn yếu kém chưa biết giải quyết làm sao.mong các cụ chỉ dạy ạ.thanks các cụ nhiều!

Đã được đổ xăng bởi thaoha, kekemcoidihochoigie-rach .
  2. kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,012
    Mã lực:
    266
    Xăng dự trữ:
    359 lít xăng
    bệnh sôi nước thì rất nhiều nguyên nhân , cụ thể cụ kiểm tra giúp nhà cháu những vấn đề sau nhe :
    1. đổ đầy nước vào két , cho nổ máy mở nắp két nước xem có thấy tăm khí sủi lên ko , nếu có thì máy bị thổi giăng mặt .
    2. kiểm tra xem hệ thống làm mát xem có tốt ko bao gồm bơm nước , két làm mát , quạt gió
    3. xem động cơ khi làm vào tải có bị lịm máy khói nghi ngút ko , quá tải máy sẽ nóng . xem dầu thủy lực có nóng quá mức cho phép ko .
    nhà cháu đưa ra mấy nguyên nhân đấy đã còn lại mời các cụ chém tiếp ạ . à mà cụ chủ thớt cho nhà cháu hỏi sk07 cũng có -3 hả cụ , nhà cháu ko biết hỏi ngu tý các cụ gạch đá nhẹ tay ạ

Đã được đổ xăng bởi văn chiến_bc06, ThanBiaDaiRuou, chxm2 tài xế khác.
  3. chxm

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    925
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    5,345 lít xăng
    đầu tiên cụ xác định xem có bị thổi hay nứt gì không. bao cao su ok chụp vào miệng két nước rồi nổ máy. nếu có khí thì bụng em to. cụ xác định được rồi.
    thủy lực có bị ghì không cụ. hệ thống làm mát có bị tắc không, cánh tản nhiệt tắc, két có tắc không nhể, quạt thế nào cụ ơi? thủy lực nong quá đỗi cũng vấn đề xem lại

Đã được đổ xăng bởi văn chiến_bc06.