Máy Komatsu pc200 -5 nguội máy thì bị đơ

H
Bình luận: 27Lượt xem: 3,642

hoangjimy

Tài xế O-H
Vậy là hai đường từ ngăn kéo về NC của bơm là một đường hồi một đường khiển đúng không ạ. Mà cụ ơi theo sơ đồ thì em thấy cả 2 đường đó đều cắm vào NC vậy làm sao mình biết được đường nào là đường hồi và zetsensơ ạ. Mong bác khai sáng giúp em với ạ

View attachment 33849
theo hình trên bác có để ý thấy đường có nút đo là zetsenso. Đường zetsenso nàm 1 mình đó. bác ko thấy đường từ VD CO về 1 balo hả, zậy fai có cút để nối từ balo đó sang balo bên cạnh chứ. Nếu ko có 2 cái cút đó thì CO chỉ về 1 vế bơm thui

minhhienag

Tài xế O-H
theo hình trên bác có để ý thấy đường có nút đo là zetsenso. Đường zetsenso nàm 1 mình đó
Có phải 2 cái dấu em làm dấu trong hình không ạ

bác ko thấy đường từ VD CO về 1 balo hả,
VD là gì vậy bác em mới vào nên các thuật ngữ chưa rõ lắm mong bác
đừng giận ạ

hoangjimy

Tài xế O-H

VD là gì vậy bác em mới vào nên các thuật ngữ chưa rõ lắm mong bác View attachment 33909 đừng giận ạ
đúng rùi, đó là đường zetsenso. Nó có nút đo để bác cắm cái đồng hồ 100kg vào kiểm tra ngăn kéo xem các con trượt còn ngon ko. Nếu đấu nhầm đường đó với đường hồi sẽ làm máy có thể bị cấp tải và nhanh nóng máy.còn mình nói VD CO là van điện CO đó, 1 baloc có cút đôi là từ Van điện về balo và nối sang balo bên kia.

minhhienag

Tài xế O-H
đúng rùi, đó là đường zetsenso. Nó có nút đo để bác cắm cái đồng hồ 100kg vào kiểm tra ngăn kéo xem các con trượt còn ngon ko. Nếu đấu nhầm đường đó với đường hồi sẽ làm máy có thể bị cấp tải và nhanh nóng máy.còn mình nói VD CO là van điện CO đó, 1 baloc có cút đôi là từ Van điện về balo và nối sang balo bên kia.
Cấp tải là sao vậy ạ có phải lúc nào máy nó cũng luôn mang tải? Với bác ơi theo bác thì như thế nào là mang tải vậy ạ

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
02 đồng hồ áp zetsensơ là gì vậy cụ congphong có công dụng gì ạ. Mong cụ tư vấn giúp em với em cảm ơn nhiều ạ
Vậy bác vui lòng cho em hỏi 1 cái nữa nhé 2 đường zetsensơ có phải từ ngăn kéo về van NC của bơm không ạ và có tác dụng để khiển lưu lượng của bơm?.Mong bác giúp đỡ em và em xin cám ơn
VD là gì vậy bác em mới vào nên các thuật ngữ chưa rõ lắm mong bác đừng giận ạ
Cấp tải là sao vậy ạ có phải lúc nào máy nó cũng luôn mang tải? Với bác ơi theo bác thì như thế nào là mang tải vậy ạ
tóm lại là các cụ phải đọc nhiều và hỏi ít
Chí ít thì cũng phải "Biết cách" xem tài liệu nói dư lào đã!!!

Giỏi ngoại ngữ thì không nói làm gì, nếu tiếng Anh kém thì có thể chơi theo cách "Nông dân" như vầy:
1- Dùng phần mềm "Cắt ghép file .pdf" cắt lấy 1 phần trong Shop manual, "Ví con nhà bà dụ" muốn biết nguyên lý hoạt động của bơm thủy lực hoạt động ra làm sao, thì cắt riêng phần nói về bơm để có "Dung lượng file" nhỏ dễ xử lý hơn.

File gốc nói về phần bơm PC200-5 đây:

PC200-5_Shop_Manual_053-070.pdf

2- Dùng phần mềm chuyển "Đuôi pdf" sang định dạng "Đuôi .doc", xem thêm ở bài:
Cách đổi định dạng file

Sau khi đổi sang đuôi .doc và chỉnh sửa đôi chút (Khi chuyển đổi phông chữ bị sai) sẽ được như vầy:
PC200-5_Shop_Manual_053-070.docx

3- "Cóp và Pết" từng đoạn sang https://translate.google.com.vn/ dịch rồi "Tự hiểu được phần nào".
4- Chỗ nào khó quá mà không hiểu thì mới đi hỏi nhá.

minhhienag

Tài xế O-H
tóm lại là các cụ phải đọc nhiều và hỏi ít

Chí ít thì cũng phải "Biết cách" xem tài liệu nói dư lào đã!!!

Giỏi ngoại ngữ thì không nói làm gì, nếu tiếng Anh kém thì có thể chơi theo cách "Nông dân" như vầy:
1- Dùng phần mềm "Cắt ghép file .pdf" cắt lấy 1 phần trong Shop manual, "Ví con nhà bà dụ" muốn biết nguyên lý hoạt động của bơm thủy lực hoạt động ra làm sao, thì cắt riêng phần nói về bơm để có "Dung lượng file" nhỏ dễ xử lý hơn.

File gốc nói về phần bơm PC200-5 đây:

PC200-5_Shop_Manual_053-070.pdf

2- Dùng phần mềm chuyển "Đuôi pdf" sang định dạng "Đuôi .doc", xem thêm ở bài:
Cách đổi định dạng file

Sau khi đổi sang đuôi .doc và chỉnh sửa đôi chút (Khi chuyển đổi phông chữ bị sai) sẽ được như vầy:
PC200-5_Shop_Manual_053-070.docx

3- "Cóp và Pết" từng đoạn sang https://translate.google.com.vn/ dịch rồi "Tự hiểu được phần nào".
4- Chỗ nào khó quá mà không hiểu thì mới đi hỏi nhá.
Em cảm ơn các cụ đã khuyên bảo thôi em cũng xin tâm sự với các cụ thật lòng luôn từ khi mà em tham gia oto- hui đến nay em thấy các cụ nói Shop Manual nhiều lắm mà em không biết cái shop đó nằm chỗ nào để kham khảo nên thua thiệt về kiến thức là vậy đấy ạ. Em thì năm nay mới có vào lớp 10 thôi nên nhiều điều không biết là vậy mong các cụ niệm tình tha thứ mà bỏ qua và mong các cụ dìu dắt em trên con đường sắp tới ạ. Em xin cảm ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên