Máy phát sạc yếu

dinhhoi
Bình luận: 34Lượt xem: 3,689

dinhhoi

Tài xế O-H
Các bác chém cho em phát. Em có quả máy phát xe nâng loại 40A, máy sạc yếu, để ralanti chỉ phát ra 3 A thôi, kéo ga thì vẫn sạc lên nhưng yếu. Kiểm tra diode, rotor , cuộn dây thấy bình thường, tiết chế thì nghĩ vẫn ok vì còn sạc được. Các bác chém giúp em xem sạc yếu như vậy là bị gì vậy ahj? em thử cái máy phát cùng loại, mới, thì ralanti phát ra 11A lận.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác chém cho em phát. Em có quả máy phát xe nâng loại 40A, máy sạc yếu, để ralanti chỉ phát ra 3 A thôi, kéo ga thì vẫn sạc lên nhưng yếu. Kiểm tra diode, rotor , cuộn dây thấy bình thường, tiết chế thì nghĩ vẫn ok vì còn sạc được. Các bác chém giúp em xem sạc yếu như vậy là bị gì vậy ahj? em thử cái máy phát cùng loại, mới, thì ralanti phát ra 11A lận.
Chổi than thì sao, bác?

ga_auto37

Tài xế O-H
Cái gì cũng tốt mà vẫn yếu..chứng tỏ quá trình cụ kiểm tra chưa kỹ hoặc sai.

dinhhoi

Tài xế O-H
diode mình đã kiểm tra từng con. cuộn stato thì mình chỉ đo k chạm mass. tiết chế chưa kiểm tra. rotor k chạm mass và cổ góp thông mạch. vậy đó

ga_auto37

Tài xế O-H
Dòng nạp vào bình điện tăng nhiều thế, nhưng điện áp lưới không tăng nhiều vậy đâu
Thật ra thông số mây phât bao nhiêu thì e không rõ vì em không chuyên làm món này..nhưng máy phát yếu hay tốt thì e cư nổ máy chạy..bật các thiết bị điện xem nó hoạt động thế nào thoi.ít khi đo đặc dòng..chỉ khi nào nó chết hẳn mới mổ ra đó à

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thật ra thông số mây phât bao nhiêu thì e không rõ vì em không chuyên làm món này..nhưng máy phát yếu hay tốt thì e cư nổ máy chạy..bật các thiết bị điện xem nó hoạt động thế nào thoi.ít khi đo đặc dòng..chỉ khi nào nó chết hẳn mới mổ ra đó à
Tôi hiểu ý bác, nhưng mà bác chủ không cho thông số nên đề bài nó "mở" lắm

Tanhuy981996

Tài xế O-H
th
máy phát ây dùng tiết chế rin hay tiết chê 5 dây vậy cụ

Tanhuy981996

Tài xế O-H
thưa cụ tôi hỏi đó đà may phát rin theo xe hay đả chế máy mới vào..niều ma rin thì kiểm tra kỉ cái vỏ..coi có chạm hay đen gì không..niêu i ốt ok .. thì chỉ con con tiết chết..rin của nó củng có loại sạt yếu đây cụ..

dinhhoi

Tài xế O-H
tiết chế 3 chân xịn. bật tải mở cọc bình, để ralanti thì tắt máy mất, ga lên thì không sao. đo áp lúc hai đầu dây bình(đã tháo ra khỏi cọc bình) thì có 8 volt hơn. có thể thấy rõ là sạc yếu luôn. Vấn đề là tại sao yếu, hay là nếu máy phát yêu thì bị hư ở đâu?

dinhhoi

Tài xế O-H
thưa cụ tôi hỏi đó đà may phát rin theo xe hay đả chế máy mới vào..niều ma rin thì kiểm tra kỉ cái vỏ..coi có chạm hay đen gì không..niêu i ốt ok .. thì chỉ con con tiết chết..rin của nó củng có loại sạt yếu đây cụ..
vậy để mình nhờ cao thủ kiểm tra con tiết chế coi sao. Cám ơn cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên