Máy xúc pc200-7 .

tathanhluank55
Bình luận: 11Lượt xem: 1,646

congphong86

Tài xế O-H
Ðề: Máy xúc pc200-7 .

Em vừa gặp 1 em pc200-7 . chỉ nổ máy lên để galangti 15 phút là bô xả đỏ như than hồng .
nước thì không nóng . Nhưng động cơ yếu không thể làm khi có tải .
Theo các bác em này bị vấn đề gì ? :10:
Bác đã kiểm tra được những gì rồi,màn hình không báo lỗi hả bác,chứ 15 phút ở chế độ galangti đã đỏ như than hồng này thì nguy quá:D
Bị đốt thêm lần nữa ở bô xả. Tubo cũng đỏ.
Bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu xíu được không ạ??=d>=d>

tathanhluank55

Tài xế O-H

Em kiêm tra hêt rôi. Màn hình không báo lôi gì. E kiÊm tra Áp suât khÍ nap và Áp suÂt dâu nuôi tubô Ðat. CÁc bác nghi nguyên nhân gì À

tathanhluank55

Tài xế O-H

Em kiểm tra hết rồi bác à . bảng táp lô không báo lỗi check. em kiểm tra áp suất khí nạp đạt , áp dầu nuôi tu bô đạt , nước thì không nóng . theo các bác thì em này bị vấn đề gì à

kizu

Tài xế O-H

Tốc độ động cơ được bao nhiêu bác, tình trạng khói như thế nào khi nổ máy chưa làm động tác và khi làm động tác

timkiemtl

Tài xế O-H

Theo em nghĩ
1/ bị hở sunphat xã hoặc chỉnh khe hở sunphat ko chuẫn
2/do đạt lửa không chuẩn dẫn đến đ
ốt chưa hết đã xã

hoangthanhhp

Tài xế O-H

Có rất nhiều nguyên nhân gây nên hiện tượng nóng đỏ tăng áp hay cổ xả. Bây giờ bác hãy tháo tăng áp, tháo cả cổ xả ra, nổ máy nên xem máy nào phun lửa ra cổ xả rồi chúng ta bàn tiếp....:cp

tathanhluank55

Tài xế O-H

Hí hí . em xử lí em này rồi các bác à. cổ xả mà đỏ rực lửa thì chứng tỏ quá trình đốt của động cơ không bình thường.
em đã tháo mặt máy ra và kiểm tra lại nấm + xe + ống dẫn hướng. kết quả là xe và ống dẫn hướng mòn.
nên quá trình nổ của động cơ không bình thường và thổi lửa ra cổ xả .
Em xử lí xong thì máy hoạt động bình thường . vào tải cũng đạt luôn :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên