MAZDA 3 báo nỗi p0894 cần giúp đỡ

M
Bình luận: 12Lượt xem: 3,146

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Lỗi P0894 : Transmisstion component slipping. chi tiết hộp số tự động bị trượt. Lỗi này là lỗi cơ khí của hộp số tự động. có rất nhiều nguyên nhân. Đầu tiên cụ mở cate của hộp số ra kiểm tra xem bên trong dầu thủy lực có bị bẩn lắm ko. nhìn dưới cate có nhiều mọt săt hay mọt đồng. Sau đó cụ vệ sinh lọc dâu. ngoài lọc dầu lớn bên ngoài còn có mấy cái lọc nhỏ bên trong nữa. Kiểm tra sơ bộ vậy rùi cụ nói sơ qua để anh em biết đường chém tiếp. thân!

bungati2012

Tài xế O-H
Cần các bác tư vấn mazda nỗi p0894 là nỗi gì của hộp số hướng gải quyết thế nào mong các bác tư vấn khẩn cấp

cụ ko cung cấp đày đủ thông tin
mã kèm theo chữ hiện ra
hiện tượng xảy ra khi xe xuất hiện mã lỗi
vidu như vẫn đi bình thường hay co giật ,hay liệt toàn phần
cụ đưa ra thế này em xin tư vấn là
kiểm tra điện
kiểm tra biến mô
kiểm tra hộp
kiểm tra dầu

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cần các bác tư vấn mazda nỗi p0894 là nỗi gì của hộp số hướng gải quyết thế nào mong các bác tư vấn khẩn cấp

Lỗi này do các chi tiết cơ khí bị trượt tạo ra, nguyên nhân thường thì do dầu bẩn gây ra hoặc các lá côn trượt gây ra, bạn kiểm tra lại nhé.

vinhcity-kia

Tài xế O-H
Cụ vào số đạp ga. đạp phanh nếu vòng tua công động cơ tăng ầm ầm ở số nào thì số đó đi phần lá ép. nếu vòng tua tăng chậm thì là do van hoặc do dầu.

bungati2012

Tài xế O-H
Vụ này cụ sử xong chưa
riêng cái lỗi này không chỉ ở cơ khí đâu cụ nhé
trước em cũng từng sử 1 em đi bình thường nhưng tới 2500v thì tốc độ không tăng được nữa qua 2500v thì tốc độ tang bình thường nguyên nhân ở cái giắc tổng cắm lỏng
vì vậy để ra dc bệnh thì không thể khẳng định ngay 1 chỗ được
nên sử từ ngoài vào trong
chúc cụ tì ra bệnh em nó

LamNA

Tài xế O-H
E cũng đang gặp 1 em xả dầu ra thì màu đỏ đẹp ko có mạc kim loại dưới cácte. Xe e nó bì thường chuyển vào số 4 luôn. Có triệu chứng kèm theo là mất tốc độ bánh xe. Xoá lỗi lại trở lại bình thướn g nhưng khi đi số lại bị lại

Tungtuy

Tài xế O-H
E cũng đang dính 1 con 2.0 2009 bị i như bác, đã vệ sinh vỉ, thay lọc, thay dầu, thay con đầu ra, chạy lại hộp, vẫn dính, bác xử lý đc chưa?

vohuuchinh

Tài xế O-H
E cũng đang dính 1 con 2.0 2009 bị i như bác, đã vệ sinh vỉ, thay lọc, thay dầu, thay con đầu ra, chạy lại hộp, vẫn dính, bác xử lý đc chưa?
Xe cụ fix được chưa. Xem em cũng 2009 2.0 mới bị nó báo các lỗi sau: P0894, P0732, P0733, P0762

Hiện tại xe chỉ đi được số 1 và 2, không lên được số 3-4

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên