Đang tải...

Mercedes-Benz Mec Spinter 311 báo ABS và đèn sấy

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi boyhaiphong_86, 12/9/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,016
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    107 lít xăng
    Hôm trước em làm chú Spinter 311 đời 2010 báo lỗi ABS ,đèn báo sấy. đọc lỗi báo cảm biến bánh sau lái.xóa lỗi thì hết.đi thử 100m thì đèn ABS và đenf báo lỗi đông cơ sáng lên.đọc lỗi vẫn bánh sau lái.em về tháo hết bánh ra kiểm tra thì thấy cảm biến và dây dẫn đảm bảo ok.vành răng tạo xung ABS đã vệ sinh sạch sẽ. xe đã làm chỗ khác nhưng không được,mời các bacs thì chém ah.khi đèn ABS sáng thì đèn động cơ cũng sáng theo,máy nhà em không đọc được nên không biết nó bảo gì.sau khi làm xong ABS thì nó cũng không nổi nữa nên em không kiểm tra tiếp ah.
    Còn vấn đề em không biết mong được tư vấn là cái đèn báo sấy.hôm đó em làm 2 con cùng lỗi ABS và đèn sấy luôn.cả 2 em được đèn ABS còn đèn sấy thì em không biết nó tại cái gì.em nghe lái xe nói rất nhiều Spinter nổi đèn này.mong các bác chỉ bảo giúp để lần sau em biết tư vấn khách ah.em xin cảm ơn

2. checkcar

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    432
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    10,032 lít xăng
    Ðề: Mec Spinter 311 báo ABS và đèn sấy

Thứ nhất về vấn đề ABS / ESP của mec spinter :
    + cái nguy hiểm nó là khe hơ
    + cái nguy hiểm tiếp theo là rắc điện ở hộp điều khiển hay mô ve
    + cái tiếp theo thì cụ đã nói cảm biến và dây dẩn : nếu tất cả ổn thì thằng ECU nó có vấn đề
    Thứ hai về vấn đề sấy
    + rất đơn giản như thế này nếu cụ có xentry cắm vào thì nó có thể cho biết cây sấy nào có vấn đề
    + nếu không có thì cụ tháo hộp sấy ra xem đứt mạch nào rồi alo em em sẽ cho cụ biết cây sấy nào có vấn đề . mec 16 chổ đời cuối thì em cũng đau đầu luôn ( lọc dầu nằm trên hay dưới nhé)

Đã được đổ xăng bởi khanhbp.