Đang tải...

Mercedes-Benz Mer s500 đơi 2003 không có ga ănty

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi nhamgiahung, 10/12/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. nhamgiahung

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    66
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    942 lít xăng
    Xin chào các bác, tinh hình em gặp con mer s500 đòi 2003 mất ga angty, em phải bịt đầu cổ hút cho it gió vao thì nổ ga angty rất êm nhưng mà cú bỏ tay ra là chết máy, em thử thay cảm biến luu lượng gió và bướm ga vẫn không hết, có bác nào gặp phải rồi thì xin chỉ giao, em dau đâu con này lám, đọc lỗi chỉ báo con cảm biến luu luongj gí hỏng nhưng mà em thay rồi không hêt,

Bài viết khác:

2. vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,206
    Mã lực:
    266
    Xăng dự trữ:
    11,155 lít xăng
    xe này nếu ko lầm thì là ở Thái Bình đúng ko ạ , nếu về nguyên tắc thì khi bịt kín cổ hút thì ko bao giờ nổ được vì ko có gió vào thì làm sao mà có oxy mà nổ , trường hợp của bác e nghĩ là bị hở đường khí nạp vào , và khi bị hở đường khí nạp thì thường là sẽ bào lỗi P0100

Đã được đổ xăng bởi AnhVanHyundai, nguyen nghi, mobilest1 tài xế khác.
  3. tranat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    485
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,699 lít xăng
    có thể khi cụ bảo dưỡng thì có ống hơi vào cổ hút quên chưa cắm , cũng có khi ống hơi mình cắm rồi nhưng bị vỡ ở đầu cắm . gió xẽ qua đó vào cụ ạ .

Đã được đổ xăng bởi vuphong2424.
  4. nhamgiahung

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    66
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    942 lít xăng
    Đúng lá xe ở TB em làm kín các ông hơi rồi bây giờ bit tay vao cổ hút kín la chết máy, nhung mà vẫn không có ga anty, thay thử cụm bướm ga rồi. cụm lcams biến luu luongj gió, nhung mà cho em hỏi cụm cảm biến luu luong dó gồm cả cam biến áp xuất không khi không anh nhỉ, em bịt hở một chút thì có ga angty ngay, em nghĩ con này dang phun it xăng quá, nhiều oxi em cung suy luận cảm biến áp xuát không khí hỏng, bac co cao kiến gì chỉ giáo em phát, thanks

Đã được đổ xăng bởi vuphong2424.
  5. vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,206
    Mã lực:
    266
    Xăng dự trữ:
    11,155 lít xăng
    trên con cảm biến lưu lượng gió , hay gọi là con MAP , có 5 dây , trong đó có 2 dây là cảm biến nhiệt độ , 3 dây còn lại là lưu lượng khí nạp , chân số 1 là tín hiệu của cảm biến nhiệt độ về hộp , chân số 2 là nguồn 12V , chân số 3 là mát , chân số 4 là nguồn 5V từ hộp , chân số 5 là tín hiệu của lưu lượng khi nạp về hộp , bác kt xem thế nào nhé , bác làm tất cả như thế rồi thì e nghĩ bác kt lại áp suất buồng đốt xem thế nào nhé

Đã được đổ xăng bởi vu mao, nguyen nghi, mobilest1 tài xế khác.
  6. nhamgiahung

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    66
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    942 lít xăng
    Mây hôm nay em bận quá. Cụ vuphong oi con mer500 van khog tiên triển đuợc ty nào, vãn thế .áp xuất buồng đốt tốt,, em bó tay rồi

Đã được đổ xăng bởi vu mao.