Merceder E200 đời 2004 nổi đèn báo ắc quy

H
Bình luận: 9Lượt xem: 2,465

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Chào các bác .các bác cho em hỏi chiều qua xưởng em có nhận xe Merceder E200 đời 2004 xe vào xửơng với tình trạng nổi đèn báo bình acquy .chủ xe nói là lúc thí nó nổi lúc thì không nổi.nhưng khi nổi đèn em đã dùng đống hồ đo điện thì khi nổ máy để nổ garenty thì đo đựơc 13V cón khi ga lên 3000 vòng thì 14V các bác tư vấn cho em với vì em lám dòng xe này không quen nên chỉ biêt kiêm tra như vậy thôi bác nào có cao kiến gi thì chỉ bảo em với ah.em cám on các bác ah.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
trên dòng xe này nếu nổi đèn ắc quy thì có 2 loại , 1 là màu đỏ 2 là màu trắng , màu đỏ là báo lỗi bình ắc quy phụ nằm ở dưới bầu lọc gió điều hòa trong khoang động cơ bên phụ , nếu màu trắng là bình ắc quy chính nằm đằng sua cốp sau bên phụ , dòng này hay báo bình ắc quy phụ ( là màu đỏ ) bác đo test thử bình ắc quy phụ , và dòng nạp xem thế nào nhé

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Dò nạp luc nổ máy để garenty là 13V con ga 300 vòng lá 14V bác ah.nổi đèn acquy màu đỏ bác ah.bình acquy phụ đó là điện song song với bình acquy chính hả bác.quy trinh tháo acqyu phụ da thế nào hả bác.mong bác chỉ bảo giúp em với ah.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Dò nạp luc nổ máy để garenty là 13V con ga 300 vòng lá 14V bác ah.nổi đèn acquy màu đỏ bác ah.bình acquy phụ đó là điện song song với bình acquy chính hả bác.quy trinh tháo acqyu phụ da thế nào hả bác.mong bác chỉ bảo giúp em với ah.
Thế là có khả năng lớn là bình ắc quy phụ rồi , nếu chổ bác có thiết bị test ắc quy thì có kết quả ngay , dòng nạp như thế là ổn rồi . Bình này tháo lắp bình thường nhé

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Hôm xe vào xưởng em đã tháo binh acquy phụ da kiểm tra và phát hiện cọc âm bình acquy đã bị ôxi hóa rồi các cụ ah.nen em nghĩ nguyen nhân rất cao là ở bình acquy phụ rồi.mà các bác có biết ở hà nội chỗ nào bán vậy các bác.xếp của em hỏi mấy nơi mà không có các bác ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên