mercedes sprinter 311 cần giúp đỡ

H
Bình luận: 10Lượt xem: 3,075

halonghd1

Tài xế O-H
chào các cụ
em đang gặp ca bệnh hiểm nghèo mong các cụ giúp đỡ .
merrcedes sprinter máy 311 đời 208.em mới đaị tu em nó xong thì máy đi rất bốc và ok nhưng có hiện tượng tốn nhiên liệu 14lits cho 100km mà bơm kim em làm hết rồi tubo thì ok và hơi là thay mới .bác nào biết giúp em với

halonghd1

Tài xế O-H
Nếu vậy còn mỗi đường gió và đường điều khiển trộn nhiên liệu thôi bác tìm tiếp đi
đường điều khiển trộn nhiên liệu ? bác cho em biết rõ hơn đi . giờ em ngu muội mất rồi
[MERGETIME="1428501635"][/MERGETIME]
Nếu vậy còn mỗi đường gió và đường điều khiển trộn nhiên liệu thôi bác tìm tiếp đi
bác chỉ rõ cho em đường điều khiển trộn nhiên liệu > cảm ơn bác nhé
[MERGETIME="1428501641"][/MERGETIME]
bác chỉ rõ cho em đường điều khiển trộn nhiên liệu > cảm ơn bác nhé

davisluan

Tài xế O-H
bạn kiểm tra xem ngay phía trên ống sáo có cọng sin dầu về . xem cọng sin đó có bị chảy dầu không > nếu chảy dầu về thì hao dầu lằm" . hoặc là trên đầu 4 cây béc dầu củng có sin dầu hồi về bạn kiểm tra xem có bị xì ko ? đối với máy spring ter này nếu chảy sin dầu hồi trên 4 cây béc thì rất hay hao dầu . theo mô tả của bạn thì máy đi rất bốc nhưng ko biết bốc tới cỡ nào . vì đối với máy spring ter nếu bốc là turch bo phải nạp đủ gió .bạn kêu thằng đệ lên xe hịn ga thử bạn mở cabo ra kiểm tra xem lúc nó hịn ga cái ống gió nạp nó có phìn căng ra ko nó phải phình căng ra thì mới ok . nếu nó ko phình căng ra thì phải coi lại cái cục boss pressure solenoid nằm phía dưới lọc gió coi bạn có quên cắm ống điều khiển cái dù turch bo ko ?! lúc bạn đạp ga là phải thấy cái dù đó nó đẩy cái cần mở turch bo nhíc lên . có gì alo mình hd tiếp cho 0906343775 mình tên Nhân

halonghd1

Tài xế O-H
bạn kiểm tra xem ngay phía trên ống sáo có cọng sin dầu về . xem cọng sin đó có bị chảy dầu không > nếu chảy dầu về thì hao dầu lằm" . hoặc là trên đầu 4 cây béc dầu củng có sin dầu hồi về bạn kiểm tra xem có bị xì ko ? đối với máy spring ter này nếu chảy sin dầu hồi trên 4 cây béc thì rất hay hao dầu . theo mô tả của bạn thì máy đi rất bốc nhưng ko biết bốc tới cỡ nào . vì đối với máy spring ter nếu bốc là turch bo phải nạp đủ gió .bạn kêu thằng đệ lên xe hịn ga thử bạn mở cabo ra kiểm tra xem lúc nó hịn ga cái ống gió nạp nó có phìn căng ra ko nó phải phình căng ra thì mới ok . nếu nó ko phình căng ra thì phải coi lại cái cục boss pressure solenoid nằm phía dưới lọc gió coi bạn có quên cắm ống điều khiển cái dù turch bo ko ?! lúc bạn đạp ga là phải thấy cái dù đó nó đẩy cái cần mở turch bo nhíc lên . có gì alo mình hd tiếp cho 0906343775 mình tên Nhân
cảm ơn bác nhé em kiểm tra nó đầu tiên .hệ thống khí nạp ok bac ah
[MERGETIME="1428733314"][/MERGETIME]
hệ thống nhiên liệu ko rò rỉ ở đâu cả
[MERGETIME="1428733320"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1428733327"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1428733586"][/MERGETIME]
Bom kim lam het rui ma xe di van ton dau vay ah. Bac kt xem co khoi den khong bac. Neu có khoi den khi tăng ga thi có the thua nhien liẹu hoac thieu gio hoặc thoi diem phun chua chinh xac.
khi tăng ga hết cỡ chỉ hơi phớt khói xám tí thôi . mà em này kim phun điện tử .vậy sai thời điểm phun là do cảm biến hay hộp vậy ?
[MERGETIME="1428733592"][/MERGETIME]
Bom kim lam het rui ma xe di van ton dau vay ah. Bac kt xem co khoi den khong bac. Neu có khoi den khi tăng ga thi có the thua nhien liẹu hoac thieu gio hoặc thoi diem phun chua chinh xac.
khi tăng ga hết cỡ chỉ hơi phớt khói xám tí thôi . mà em này kim phun điện tử .vậy sai thời điểm phun là do cảm biến hay hộp vậy ?

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Bệnh đạp ra khói đen của mec sprinter , mấy anh ở hãng nói là nhập lại mã béc , trong một lần test lái thử , em tham gia và thấy mấy ông xe khách đem xe vào kiểm tra , thấy mấy anh hãng kiểm tra xung mở của béc , em có hỏi , mấy ảnh vui vẻ trả lơi vậy , cụ thử nhập lại mã xem sao.

halonghd1

Tài xế O-H
Máy bơm rail hay Ve vậy bác Bác..?
máy bơm rail bac ah
[MERGETIME="1428934551"][/MERGETIME]
Bác làm máy lâu chưa. Chạy đc mấy ngàn rồi hay vừa làm xong máy
em làm máy đến nay đã 3 tháng rồi nhưng bị bệnh cũng từ khi lam máy xong . tiếc là xe này bác tài mới mua thì hỏng và găp em lên tình trạng của xe trước đây bác cũng ko biết mới khổ em chứ
[MERGETIME="1428934557"][/MERGETIME]
Bác làm máy lâu chưa. Chạy đc mấy ngàn rồi hay vừa làm xong máy
em làm máy đến nay đã 3 tháng rồi nhưng bị bệnh cũng từ khi lam máy xong . tiếc là xe này bác tài mới mua thì hỏng và găp em lên tình trạng của xe trước đây bác cũng ko biết mới khổ em chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên