Mercedes_Benz Sprinter báo lỗi c1100

checkcar
Bình luận: 16Lượt xem: 2,059

checkcar

Tài xế O-H
tình hình em đang làm con Mercedes_Benz Sprinter báo lỗi c1100 theo như em nghĩ lỗi này bị cảm biến hoặc rắc nối lỏng. em đã kiếm tra và đổi cảm biến nhưng nó vẩn không hết. em đo điên thì nó nhận 4v cảm biến đã đổi nhưng vẩn báo ở bánh trước bên tài. vậy bác nào đã gặp cho em xin ý kiến

checkcar

Tài xế O-H
các cao thủ cho em thêm ý kiến đi a. em cung cấp thêm thông tin nhé. khi em vào data list thì bốn bánh xe hoạt động chênh lệnh 0,6. lúc có lỗi em tắt khóa rồi bật lai là mất lỗi. chưa bao giờ em gặp con nào khoai kiểu này mong các bác giúp đỡ. ai đã gặp trường hợp tương tự cho em xin ý kiến

G7Kaka

Tài xế O-H
Bác đã đã đổi vị trí cảm biến xem thử chưa!? Mấy cái này mà canh ko đúng độ hở của cảm biến nhiều khi nó cũng bị lổi:2:

G7Kaka

Tài xế O-H
:37: vậy còn 1 cách nữa là bác phải dùng máy chuyên Mer rồi. Vì dòng Mercedes Sprinter muốn chuẩn đón nhanh chỉ có máy chuyên Mer bác à!

checkcar

Tài xế O-H
nhưng cách đó em đã thử hết rồi. em làm ở xưởng chuyên mec nên góc đặt cảm biến ok đi các bác . em đang đau đầu vì con xe trên. lần đầu tiên bị em đổi vị trí cảm biến thì chạy đc 1 tuần còn giờ thì không quá 100m thì bị lại. với lại xe của chủ nữa nên buôc em phải làm hết bệnh!mong các bác giúp đở em

mixx

Tài xế O-H
C1100:Left Front Axle VSS Circuit Fault;
Bác đã đổi cảm biến nào qua vậy? hay thay cảm biến mới? Chiếc Sprinter này dùng ESP hay ABS? Bác đo lại điện trở dây dẩn nha, loại cảm biến này không đo điện áp để xác định được đâu.

checkcar

Tài xế O-H
em đo đồng hồ điện áp mới được chứ điện trở không thấy nhúc nhich. bác cho em cao kiến đi ah lúc em đo điện ap đc 4v

mixx

Tài xế O-H
Bác đo điện áp chổ nào được 4V thế? Bác kể luôn quy trình kiểm tra cho anh em học hỏi luôn nhé.

PNTQ

Tài xế O-H
code c1100 là lỗi ngắt mạch của cảm biến, cụ kiểm tra lại cái giắc nối của nó và đo 2 dây từ giắc nối cảm biến về tới hộp của nó xem có trở không ? đã là dây tín hiệu thì không được có trở !

checkcar

Tài xế O-H
bác ah. em đã đo trở nhưng không có mấy ngày nay em tìm mãi mà không ra nguyên nhân.em cảm thấy mệt với lỗi thông thuwogwf mà hình như có ma áp.chắc em phải cúng thôi

realdee

Tài xế O-H
sao k nhắc đến nguyên nhân hộp tổng phanh bị lỗi hay bị hỏng nhỉ, lỗi trên là bị cảm biến trục trước bên trái ( bên tài ). kiểm tra khe hở cảm biến thử nhé ( băng 1 lá bài tây )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên