Đang tải...

Thảo luận mitsubishi lancer mất lạnh

Thảo luận trong 'Điều hòa' bắt đầu bởi vuongtoan1984, 28/6/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. vuongtoan1984

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    42
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    472 lít xăng
    xin các cụ tư vấn dùm em.xe lancer binh thường nổ tại chỗ rất lạnh,nhưng cứ đi nóng máy hay có tải thì lốc đóng ngắt liên tục trong khi trong xe ko mát.em đo áp ga thì tốt.khoang 250/2,5kg.quạt gió thì bình thường chạy tốt.em cấy thêm cho nó con role đóng lốc thay cảm biến dàn lạnh thi lốc chẳng đóng luôn.chắc con này khiển lốc qua hộp hả các cụ.có người báo tại van hằng nhiệt báo sai.nhưng em thấy nhiệt độ nước vẵn báo bình thường.em mới vào nghề mong các cụ chỉ giáo

2. oanhthoa

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    363
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    3,041 lít xăng
    ap cao cao zui bac ah. e so xe bac khi nong nen dan nong khong toa duoc nhiet. nen k mat duoc bac ah.

3. tranat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    485
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,699 lít xăng
    con này cụ làm gì rùi ạ? hay em nó vào xưởng là bị vây!

Đã được đổ xăng bởi minhduc1208.
  4. thanhthe_2015

Vì tương lai con em chúng ta!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,258
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    6,424 lít xăng
    hiện tượng của cụ đang bị áp cao. Nóng máy lên lốc nóng + áp cao thì lốc rất dễ đóng ngắt liên tục. Tuy nhiên để làm chắc chắn cụ nên xem qua phần máy, sau đó kiểm tra cái giắc nối ngắt lạnh theo xe, nó có 1 bản mạch nhỏ ở giắc đó thì phải, cụ kiểm tra mạch đó còn tốt không.

5. vuongtoan1984

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    42
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    472 lít xăng
    #5 vuongtoan1984, 29/6/14
    Chỉnh sửa cuối: 29/6/14
    xe vẫn nguyên bản cụ à.minh thay con cảm biến cơ để ngắt lạnh mà đâu có được
    [MERGETIME="1404044016"][/MERGETIME]
    giắc thì em thấy có nhưng em chẳng thấy bản mạch nào.cụ có sơ đồ mạch ko?em cũng đã cắt 2 dây ở giắc đó để câu cảm biến ngắt lạnh thì lốc còn chẳng thèm đóng cơ.chứng tỏ con cảm biến của nó vẫn còn tốt
    [MERGETIME="1404044023"][/MERGETIME]
    giắc thì em thấy có nhưng em chẳng thấy bản mạch nào.cụ có sơ đồ mạch ko?em cũng đã cắt 2 dây ở giắc đó để câu cảm biến ngắt lạnh thì lốc còn chẳng thèm đóng cơ.chứng tỏ con cảm biến của nó vẫn còn tốt
    [MERGETIME="1404044164"][/MERGETIME]
    cách đây 1 tháng thì em chỉ làm bao dưỡng thui.chỉ lắp thêm mỗi cái lọc gió.nhưng xe đi được 2000 km rùi