[Mở Hàng O-H 2013] Kia Caren remote chập chờn

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 2Lượt xem: 1,080

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Kính các cụ ,tình hình là chiều 29 vừa rồi em đang làm dở 1 em Caren bị chập chờn remote ,lúc được lúc không ,không theo quy luật nào cả.
Chủ xe cứ bảo làm nốt cho họ nhưng em vội đi mua pháo hoa mà cũng chưa biết bắt đầu từ đâu nên xin để đầu năm làm tiếp.Cụ nào đã gặp bệnh này cho em đôi lời để đầu năm lấy lộc nhé.:3::3::3:
Tình hình là Remote em đã tháo ra ,pin do 2.98 ,lúc nó không sao thì đứng cách 15m vẫn khiển vô tư ,gần xa tẹt.Nhưng khi nó bệnh thì đứng sát xe cũng không được ,mà có tháo pin ra vẫn điện áp đó lắp lại không được.
Chạy thử 1 đoạn ,dừng lại thì lại khiển được nhưng có lúc không được.Như ma làm vậy
Các cụ cứu em lấy phúc đầu năm với nhé.

longxehoi

Tài xế O-H
chúc cụ năm mới nhiều may nắm . cụ tháo remote ra lấy xăng rửa sạch lấp vào nhé em gập một cái cũng bị vậy cụ . chúc cụ thành công . bị rỉ mạch làm cho giao động chạy không ỗn cụ ạ . cụ thử xem sao

revo

Tài xế O-H
Remote chập chờn

Đối với RMT bị bệnh ( đk: pin còn tốt) này thường những nguyên nhân sau:
1. Tiếp điểm cao su với mạch điều khiển trên điều khiển bẩn.
a. Xử lý: tháo ra vệ sinh sạch bề mặt tiếp xúc.
2. IC điều khiển phát sóng bẩn (hoặc bị ẩm) sắp đi Tây Trúc thỉnh kinh rồi.
a. Xử lý: vệ sinh, hoặc đo IC đó xem Live or Let Die.
3. Trưởng này mới khiếp: bộ điều khiển trung tâm gặp vấn đề rồi, do tiếp xúc điện (lạy giời may quá), và...DIE rồi.
a. Xử lý: tháo bộ điều khiển trung tâm kiểm tra, lắp lại cho chặt.
b. DIE rồi ư, gọi ngay cụ KIA_service xin được lập Hồ sơ bệnh án mang đi chiếu chụp, X-Quang, CT cắt lớp....
Chúc mừng năm mới, vạn sự vui, tỷ điều lành.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên