Mời các cao thủ điện lạnh cho ý kiến.

N
Bình luận: 15Lượt xem: 1,464

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Thưa các cụ, Hà Nội mấy ngày này trời nắng rất nóng vấn đề sử dụng, bảo dưởng điều hoà là điều cần thiết. Mấy hôm nay em nhìn thấy có người làm bảo dưỡng điều hoà xong không cần hút chân không nạp trực tiếp luôn, vấn đề tiếp nửa là cụ này nạp x0ng rồi mà điều hoà vẫn mát. Tất nhiên là không thể nào nói là lạnh được. Em xem người ta làm mà không dám nói câu nào vì e rằng họ nói dạy không hai nữa là cơ chế chỗ này việc ai người đó làm. Từ ngày em đi học mót tới bây giờ em mới thấy làm điều hoà như vậy. Khâm phục, khâm phục. Em thấy thế mà không dám hé răng nửa lời. Vậy các cụ chém giúp em xem khi không hút chân không mà nạp ga vào mà vẫn mát được mới giỏ? ( phải nói thực cán bộ chỗ em đây nói gì biết đó chứ học ôtô nhưng biết gì đâu nen thấy ng ta làm vậy cũng chẳng thấy gì là lạ).

minhduc1208

Tài xế O-H
Thưa các cụ, Hà Nội mấy ngày này trời nắng rất nóng vấn đề sử dụng, bảo dưởng điều hoà là điều cần thiết. Mấy hôm nay em nhìn thấy có người làm bảo dưỡng điều hoà xong không cần hút chân không nạp trực tiếp luôn, vấn đề tiếp nửa là cụ này nạp x0ng rồi mà điều hoà vẫn mát. Tất nhiên là không thể nào nói là lạnh được. Em xem người ta làm mà không dám nói câu nào vì e rằng họ nói dạy không hai nữa là cơ chế chỗ này việc ai người đó làm. Từ ngày em đi học mót tới bây giờ em mới thấy làm điều hoà như vậy. Khâm phục, khâm phục. Em thấy thế mà không dám hé răng nửa lời. Vậy các cụ chém giúp em xem khi không hút chân không mà nạp ga vào mà vẫn mát được mới giỏ? ( phải nói thực cán bộ chỗ em đây nói gì biết đó chứ học ôtô nhưng biết gì đâu nen thấy ng ta làm vậy cũng chẳng thấy gì là lạ).

như cụ nói là khi nạp gas không cần hút chân không cũng vẫn có thể nạp được nhưng độ lạnh nó không thể đạt được.người ta chỉ dùng cái này trong trường hợp khẩn cấp hay dùng trong điều hòa dân dụng thôi cụ nhé.cái này thì có gì đâu mà lạ:))

cuongminh

Tài xế O-H
Cách này vẫn sử dụng được khi đi làm xe công trình xa nhà không có điện.cách nạp không cần hút chân không như thế này tốt nhất là phương pháp xả đuổi làm sạch không khí bên trong để tạo cho môi trường ga sạch.làm như vậy thì tốt hơn nhưng chấp nhận hao ga hơn 1 tí ạ.:D

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Theo như các cụ nói đó là bình thường thì các cụ xử lý sao khi áp trong hệ thóng luôn cao do có không khí trong hệ thống. Xe này là xe du lịch làm tại xưởng, chẳng nạp đủôi hay j cả. Em thấy lần đầu tiên mà kủng ghê.

hieudienlanh

Tài xế O-H
Theo như các cụ nói đó là bình thường thì các cụ xử lý sao khi áp trong hệ thóng luôn cao do có không khí trong hệ thống. Xe này là xe du lịch làm tại xưởng, chẳng nạp đủôi hay j cả. Em thấy lần đầu tiên mà kủng ghê.

Nếu không đuổi ga thì không thể lạnh được.Đây là biện pháp dùng ga đuổi không khí ra.Có điều vẫn bị lẫn ẩm .nếu làm vậy mà được thì ai dại tốn tiền mua lốc hút làm gì.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Vâng thưa anh Hiếu. Điều mà em băn khoăn anh đã nói ra ah. Và chính vì điều này mà em thấy khâm phục cụ mà em nhìn thấy. Mới xe đầu tiên em nghj mình nhìn nhầm nhưng tới xe thứ 2 thì e thấy đúng như vầy.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Nếu đúng là dân điện lạnh ô tô thì em nghĩ chắc chắn rằng chẵng ai nạp gas vào mà lại k hút chân không. Ca này ai xử lý được hiện tượng áp luôn cao mà không xã gas nạp lại thì cho em xin ý kiến ah. Vì em trực tiếp em thấy áp rất cao.

tranduyhieu

Tài xế O-H
Việc nạp ga mà không hút chân không em cũng đã làm vài lần rồi.lam vẫn lạnh bình thường nhưng độ bền không cao thôi.em chuyên sửa máy công trình,xe tải mà:5:

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
Nạp ga như vầy cũng bình thường, áp dụng đi nạp nhanh, mà xe hết ga, trong khi muốn lấy tiền. mình nghĩ nạp vầy ảnh hưởng tới van tiết lưu, fin và ảnh hưởng nhiều thứ, lạnh không sâu!!

tuandsoto2

Tài xế O-H
Em cũng chưa thấy lần nào,em học cũng không thấy ai dạy vậy,mấy bác đó giỏi thật nhưng chắc không được lâu vì điều hòa sợ nhất: độ ẩm, bẩn,không khí... nếu làm như mấy bác vậy thì còn độ ẩm và không khí:27:

buiphongtran

Tài xế O-H
Nếu không đuổi ga thì không thể lạnh được.Đây là biện pháp dùng ga đuổi không khí ra.Có điều vẫn bị lẫn ẩm .nếu làm vậy mà được thì ai dại tốn tiền mua lốc hút làm gì.

vừa chiều nay minh nạp ga con xe xúc lật vì xa quá nên mình không hút chân không và nạp ga luôn lạnh thì vẫn lạnh nhưng mình nghĩ chắc không được bền

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Em cũng chưa thấy lần nào,em học cũng không thấy ai dạy vậy,mấy bác đó giỏi thật nhưng chắc không được lâu vì điều hòa sợ nhất: độ ẩm, bẩn,không khí... nếu làm như mấy bác vậy thì còn độ ẩm và không khí:27:

đúng như cụ nói đó. Em ít làm nhưng chưa lần nào dám làm nvậy. Các yếu tố cụ đưa ra là kẻ thù của điều hoà mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên