MONDEO bị mất số lùi

V
Bình luận: 7Lượt xem: 3,889

vantrung178

Tài xế O-H
hôm nay em đang làm con for mondeo 2.5 đời 2003 xe sáng chạy bình thường chiều lấy xe tiến lùi để ra khỏi chỗ đậu xe thì bị mất số lùi.đọc không có lỗ gì cả số tiến vẫn chạy bình thường
em hạ số xuống xem qua thì hình như là phanh dải không bị tụt em tháo pít tông phanh dải ra trước thì thấy vẫn bình thường không biết nó có bị tụt phanh dải không nữa.con ốc vặn bằng cà lê 18 em cũng tháo ra kt nhòm thì 1 đầu phanh dải vẫn nguyên không bị tụt ạ.tối muộn quá em để đấy mai rồi tính nên đây hỏi các anh ai gặp trường hợp này chưa xử lý ra sao ạ cần kt những bộ phận nào ạ.trước xe vẫn chạy bình thường chưa làm gì ạ.cách dây 3 tháng có vào hãng thay vi sai do hỏng đầu răng láp ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cái yên ngựa chỗ nào cụ ơi lại có dây điện cụ chỉ em với . Giắc đó là giắc gì vậy tư vấn cho anh em rõ một chút chứ như vậy
Thì chẳng biết trên xe thì con ngựa nằm chỗ nào và vệ sinh giắc gì

thanhco1983

Tài xế O-H
Cái yên ngựa chỗ nào cụ ơi lại có dây điện cụ chỉ em với . Giắc đó là giắc gì vậy tư vấn cho anh em rõ một chút chứ như vậy
Thì chẳng biết trên xe thì con ngựa nằm chỗ nào và vệ sinh giắc gì
Haha. Trên xe còn có ban thờ, huống chi là yên ngựa.
Yên ngựa là khu vực cần số trong khoang người lái (Cụ hỏi xoáy hả cụ garaautoquangphuc?)
Mà con này chủ thớt đã...đâm sâu tới ruột rồi thì yên ngựa với ban thờ có tác dụng gì nữa đâu.
Cụ check mấy cái van điện từ, cụm bánh răng hành tinh, ly hợp số lùi nữa đi cụ
Cụ cài R, thì trên máy nó báo như thế nào ạ? Xe không có cảm giác lùi, hay có cảm giác lùi nhưng không dịch chuyển bánh ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thường bệnh này đa phần do người làm. Thay dầu, tháo nhầm cái chốt nên nó tuột phanh hãm bộ hành tinh nên không lùi được

vantrung178

Tài xế O-H
báo cáo các bác hôm nay em bổ hộp số ra thì thấy bộ phanh dải số lùi bị gẫy ạ đang lắp nên để chạy thử ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên