moning có vấn đề về hệ thống trống chộm

dungtt
Bình luận: 8Lượt xem: 949

dungtt

Tài xế O-H
chiều nay em gặp con moning với triệu chứng là chìa khóa của nó không đóng cửa và mở cửa được, mới đầu em nghĩ do hết pin, nhưng khi nắp pin mới vào vẫn chưa hết bệnh. các bác cho em xin trợ giúp ạ. thank các bác và mời các bác :b

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ cài lại xem chìa khóa còn nhận ko ?
ko nhận kiểm tra xem công tắc ổ khóa nhé.
ko được thay chìa khác cài lại là ok.
có gì sai các cụ lém đá cho em mấy phát.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
chiều nay em gặp con moning với triệu chứng là chìa khóa của nó không đóng cửa và mở cửa được, mới đầu em nghĩ do hết pin, nhưng khi nắp pin mới vào vẫn chưa hết bệnh. các bác cho em xin trợ giúp ạ. thank các bác và mời các bác :b
Morning đời bao nhiêu thế ?
2004-2007 IMMO + Remote
2008-2011 Remote
2012 loại có SMK ,chẳng biết cụ nói loại nào để mà trả lời nữa ạ?
Cứ trả lời sơ sơ nhá ,đo pin trên 3v khỏi nghĩ nữa.Mấy con Morning này ít bị công tắc ổ khóa lắm.Kiểm tra lại toàn bộ hệ thống cầu chì cho kỹ đi ạ.Không được nữa thì đặt chìa mới về mà cài thôi.
Toàn nói lại lời cụ Ninh ,ngại quá.

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ này đã thay bin mới lên ok .loại bỏ . còn smatkey hết bịn chắc ko chỉ có vấn đề mở cửa và đóng của.
em chỉ nghĩ vậy ko biết có phải ko các cụ bỏ gạch rùm em :9::9::9:

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Mình xin góp ý về cách kiểm tra công tắc ổ khoá một chút, đó là dùng máy chẩn đoán quan sát Datatlist trong BCM quan sát xem mục Key In có luôn ở trạng thái ON không. Nếu luôn On kể cả khi rút chìa thì đã kẹt công tắc ấy rồi nên không khiển lock cửa được . :)

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Công tắc ổ khóa thì nghe tiếng kêu khi rút chìa ra cũng cảm nhận được mà.Nếu không sẵn máy chẩn đoán ,hoặc máy không tích hợp test BCM thì mang VOM ra mà đo cho chắc ạ.

dungtt

Tài xế O-H
sáng nay em tới xưởng , thì xe có việc lại đi mất rồi, chủ xe hẹn hôm khác quay lại. con morning này 2008 các bác.hôm nào nó quay lại em sẽ ném đá cho các bác biết:101:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên