Mức tiêu thụ nhiên liệu xe tải ?

otohui

Tài xế O-H
có ai có cách tính về mức tiêu hao nhiên liệu của ô tô tải không xin chia sẽ kiến thức giùm em!
Bác hỏi thế thì có mà pótay.cơm vì mỗi một loại xe tải là một định mức tiêu hao nhiên liệu khác nhau, thậm chí cùng một nhãn xe tải cũng có thể có định mức khác nhau.:77::77::77:
muốn xác định định mức cho xe bạn phải căn cứ tài liệu kỹ thuật do nhà sản xuất của xe đó bán kèm theo cho xe (nếu khi mua xe không có tài liệu này nhiều người trừ tiền % giá trị xe).:35: khi có tài liệu đó thì định mức quy định của nhà sản xuất thường là ở điều kiện lý tưởng (chạy đường nhựa bằng, không tải ...) khi áp dụng vào điều kiện thực tế người ta phải cộng thêm hệ số ví dụ như xe thường xuyên chạy đèo dốc cộng thêm 15%, xe dùng tập lái cộng thêm 35%, xe chở hàng 2 chiều cộng thêm 20%, xe qua sửa chữa lớn cộng thêm 10%...(số liệu mang tính ước lượng):32:
Nếu bạn là chủ một doanh nghiệp muốn quản lý xe của mình qua định mức nhiên liệu bạn nên áp tải xe chạy thử bằng cách đổ đầy bình nhiên liệu sau đó áp tải xe chạy trong điều kiện làm việc bình thường của xe khoảng 100Km sau đó đổ đầy lại bình nhiên liệu như vậy ta tính được khá chính xác xuất tiêu hao nhiên liệu thực tế của xe.:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên