Nâng cấp ecm – xử lý tình trạng đông cơ bị giật- ha 0.8 (ver.2

T
Bình luận: 5Lượt xem: 1,163

tuandsoto2

Tài xế O-H
Nâng cấp ecm – xử lý tình trạng đông cơ bị giật

anhbinhpro

O-H Daklak
Cụ post cái này lên đánh đố anh em ah ,hãng đả nâng cấp được chưa ,ở ngoài lấy đâu mà nâng cấp ,thứ 2 nếu không quen ,sai một tí là đền nguyên cái ECM

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Đúng là ở hãng đã nâng cấp được phần mềm cho con EON để hết rung máy rồi đó bạn. Trong hãng có phần mềm và máy chẩn đoán để thực hiện việc này tương đối dễ dàng, trong quá trình nâng cấp hộp thì việc đại kị là acquy xe bị hết điện hoặc máy tính đang sử dụng bị tắt ngang là toi cái ECU thật. Nên theo mình thấy thì tốt nhất nên sử dụng máy tính xách tay hoặc G-scan để thực hiện update ECU.

anhbinhpro

O-H Daklak
Đúng là ở hãng đã nâng cấp được phần mềm cho con EON để hết rung máy rồi đó bạn. Trong hãng có phần mềm và máy chẩn đoán để thực hiện việc này tương đối dễ dàng, trong quá trình nâng cấp hộp thì việc đại kị là acquy xe bị hết điện hoặc máy tính đang sử dụng bị tắt ngang là toi cái ECU thật. Nên theo mình thấy thì tốt nhất nên sử dụng máy tính xách tay hoặc G-scan để thực hiện update ECU.

Vẩn rung ầm ầm chứ hết nổi gì

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Xi hỏi trên diễn đàn đã có bạn nào đã có điều kiện thực hiện nâng cấp ECU con EON này nữa không? Kết quả động cơ sau khi nâng cấp có hoạt động khá hơn hay tình trạng là vũ như cẩn thì cho anh em biết với nhé. Đặc biệt mời bác chủ thớt cho xin kết quả luôn nghen.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Vẩn rung ầm ầm chứ hết nổi gì

Chào bạn
Cái TSB về nâng cấp hộp ECU cho con EON này là để trị bệnh sau khi trả về số 2 thì xe đạp ga không nổi, bị rung máy. Update hộp điều khiển lên thì tình trạng máy đã hoạt động ổn định hơn. (Không phải sau khi Update hộp là máy chạy hết rung ở mọi chế độ)
Việc bạn ghi nhận là xe còn rung ầm ầm theo mình nghĩ là bạn nhận định máy rung khi để ở chế độ cầm chừng. Mình nghĩ xe này chỉ có 3 xy lanh nên hoạt động không tròn tua khi ga thấp được. :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên