Ngành ô tô khi hoc thì bảo là ngành hot.....ra trường thì thất nghiệp

ducthuan1993
Bình luận: 82Lượt xem: 12,851

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các anh ơi, cho em hỏi với làm nhân viên pdi có thể phát triển thành một thợ gjỏi được không ah. Em cảm ơn các bác đã tư vấn ah.
Ai cũng có thể trở thành thợ giỏi được, nhưng chẳng biết nhân viên PDI là ông nào cả. Lần sau, viết tắt thì bác phải chú giải nhé

vonhulai

Tài xế O-H
em thì có việc làm đúng chuyên ngành là em thích rồi bác. chứ học xong không có đất dụng võ.....em đi xin rất nhiều garage mà người ta không nhận.... xin làm không công cũng không nhận....nãn....
Bạn chém gió vừa thôi:"xin làm không công cũng không nhận". Vậy bạn xin được mấy chỗ rồi mà....

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chả biết các bác bằng cấp cao tới đâu.Lúc đầu thì kêu than xin làm không công không chỗ nào nhận.Đến lúc có chỗ nhận ,trợ cấp 850k/tháng thì lại muốn ở gần.Rồi lại muốn được đào tạo như TOYOTA.Có vẻ như điều cơ bản nhất là việc ý thức lại xem BẢN THÂN MÌNH ĐANG THIẾU ĐIỀU GÌ các cụ còn chưa làm được.Nên chuyển ngành đi thôi ,vì thú thật là em thì em cũng chả nhận.

tientronghtt

Tài xế O-H
hihi. tình trạng của Bác Chủ thớt cũng giống em. nhưng em may mắn là kiếm được việc khác
Trước kia học sửa chữa ô tô bây giờ lại chuyển qua Kinh doanh về đào tạo và sát hạch lái xe ô tô

Cai banh xe

dạ em chưa làm ở toyota ah. Em chỉ mới tốt nghiệp cũng được ngke các thầy nói nên em mới hỏi, nếu ko phải mong các bác lượng thứ cho em chưa biết gì nhiều ah.
Các bác trẻ giờ rất lạ, chưa biết cái thằng Toyota nó đào tạo thế nào mà cứ mang ra so sánh. Nếu người ta nói là kém hơn Toyota thì các bác bỏ đi tìm cửa khác à.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Các bác trẻ giờ rất lạ, chưa biết cái thằng Toyota nó đào tạo thế nào mà cứ mang ra so sánh. Nếu người ta nói là kém hơn Toyota thì các bác bỏ đi tìm cửa khác à.
Thế mới biết cái bóng ông Tô phủ lên ngành ôtô nước nhà là quá lớn. Ngay khi 1 cái đầu còn mông lung về nghề như cụ vungoc2911 mà đã tôn thờ ông Tô như vậy. Nhiều người nghĩ những gì có gắn mác toyota thì mặc nhiên là thước đo tiêu chuẩn để đánh giá các hãng khác. Cũng khó trách vì ở VN mình cứ 10 xe du lịch bán ra em đoán phải có 6 chiếc thuộc họ nhà Tô.

Cai banh xe

Chả biết các bác bằng cấp cao tới đâu.Lúc đầu thì kêu than xin làm không công không chỗ nào nhận.Đến lúc có chỗ nhận ,trợ cấp 850k/tháng thì lại muốn ở gần.Rồi lại muốn được đào tạo như TOYOTA.Có vẻ như điều cơ bản nhất là việc ý thức lại xem BẢN THÂN MÌNH ĐANG THIẾU ĐIỀU GÌ các cụ còn chưa làm được.Nên chuyển ngành đi thôi ,vì thú thật là em thì em cũng chả nhận.
Bác nói rất đúng, phải tôi cũng chắc là không nhận. Đơn giản cái việc là xác định mình cần gì, thích gì còn không làm được thì nhận làm gì cho mất thời gian 2 bên, nhận được thời gian lại té. Nhưng cũng vì vậy mà các bạn mới ra kho tìm chỗ làm, chỗ học. Lỗi tại đâu nhỉ?

vungoc2911

Tài xế O-H
Thế mới biết cái bóng ông Tô phủ lên ngành ôtô nước nhà là quá lớn. Ngay khi 1 cái đầu còn mông lung về nghề như cụ vungoc2911 mà đã tôn thờ ông Tô như vậy. Nhiều người nghĩ những gì có gắn mác toyota thì mặc nhiên là thước đo tiêu chuẩn để đánh giá các hãng khác. Cũng khó trách vì ở VN mình cứ 10 xe du lịch bán ra em đoán phải có 6 chiếc thuộc họ nhà Tô.
em chưa biết nhiều nên đang nhờ các cụ tư vấn nên làm như thế nào để có thể định hướng phát triển với nghề sửa chữa ô tô ah.

Cai banh xe

em chưa biết nhiều nên đang nhờ các cụ tư vấn nên làm như thế nào để có thể định hướng phát triển với nghề sửa chữa ô tô ah.
Hình như tôi cũng tư vấn bác rồi hay sao ấy (cũng không nhớ đâu), thôi cứ chém câu xăng vậy. Đầu tiên bác phải xác định mục tiêu ở xa trước, rồi mới đến gần. Nếu bác có hứng thì cứ trả lời từng câu hỏi 1 nhé.

vungoc2911

Tài xế O-H
Hình như tôi cũng tư vấn bác rồi hay sao ấy (cũng không nhớ đâu), thôi cứ chém câu xăng vậy. Đầu tiên bác phải xác định mục tiêu ở xa trước, rồi mới đến gần. Nếu bác có hứng thì cứ trả lời từng câu hỏi 1 nhé.
dạ. Đúng là cụ đã tư vấn cho em rồi ah. Mục tiêu xa là cố gắng trở thành một thợ giỏi... Gần thì để thực hiện được mục tiêu xa đó cố gắng ko ngừng học và làm việc gắn bó tại gara sửa chữa ah.

Cai banh xe

dạ. Đúng là cụ đã tư vấn cho em rồi ah. Mục tiêu xa là cố gắng trở thành một thợ giỏi... Gần thì để thực hiện được mục tiêu xa đó cố gắng ko ngừng học và làm việc gắn bó tại gara sửa chữa ah.
Thế bây giờ thì bác đang làm cho xưởng nào vậy?

understand

Tài xế O-H
có e nữa đâu từ sáng tới giờ dọng bộ quanh hà nội mà vào gara nào hỏi cũng chỗ a chỉ nhận thợ làm chính thôi e ak.nge mà nản quá.ae OH giúp bọn e với chứ không thì chắc lại về quê làm ruộng thôi ak

Cai banh xe

có e nữa đâu từ sáng tới giờ dọng bộ quanh hà nội mà vào gara nào hỏi cũng chỗ a chỉ nhận thợ làm chính thôi e ak.nge mà nản quá.ae OH giúp bọn e với chứ không thì chắc lại về quê làm ruộng thôi ak
Về quê chữa máy cày là nhìn xa đấy bạn, tôi đang tính vậy, nhưng quê tôi không còn ruộng nữa, lại phải tìm quê khác chăng?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên