Ngành ô tô khi hoc thì bảo là ngành hot.....ra trường thì thất nghiệp

ducthuan1993
Bình luận: 82Lượt xem: 12,842

mcv30

Tài xế O-H
Chẳng có gì là hot ở thời điểm hiện tại , bạn chịu khó trong vòng 2 năm là có thể khẳng định được mình

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bài viết của bác ý nghĩa quá. e cũng như bác. hoc xong 3 năm bh k có viêc để làm. ra gara ngta k nhận lý do sv mới ra trg k biết j. mất tg ngta dạy. mà quả thật học xong éo biết j mấy thật bác a. e ở tp Hải Dương mà cũng xin việc khó quá
Đấy là lỗi của bác, thì bác phải chịu thôi, trách họ sao được

anhsy36

Tài xế O-H
có bác nào làm ở các công ty sản xuất phụ tùng ô tô không cho em xin 1 vé....... thất nghiệp chán quá.... nhà cũng không có điều kiện đi học lại ngành khác..... có bác nào như em không đi xin học việc mà người ta cũng đòi kinh nghiệm.....[/neu em yêu nghề thi co rat nhieu co hoi lam em a, ban dau thi di hoc khong cong cho mot gara nao do, sau do van dung kien thuc da hoc trong truong va kinh nghiem va cham co xat o gara de nang cao tay nghe , khi xac dinh lam tho thi hay biet den chu " nhan " , chuc em som tro thanh mot nguoi tho gioi.

TuKhong

Tài xế O-H
nói chung là ngành nào vào học cũng sẽ nói là hot cả.
Vâng, họ nói không sai. Ngành học của bạn đang học thực sự là hot, nhưng đó chỉ là dành cho những người đứng ở bậc cao, cao là thế nào? Tức là những người nắm rõ lý thuyết, thông thạo thực hành. Và những người đạt được điều đó là những người bỏ thời gian công sức cũng như sự đam mê của mình vào ngành đó.
Nếu bạn chỉ học vì nó hot mà chẳng có chút đam mê hay hứng thú nào, thì thành thực là mình khuyên bạn nên bỏ hết mấy cái thứ bạn nghĩ bạn đã học ra khỏi đầu và đi dạo khắp nơi xem mình thực sự hứng thú gì và đầu tư lại trước khi quá muộn.

Khi vừa ra trường, bạn ở lv0, đi bộ, bạn muốn leo xe F1 thì bạn cũng phải mò mò từ từ, mà giai đoạn mò từ từ là sự thử thách cho tính kiên nhẫn và lòng quyết tâm của mình.

Bạn cần lương? Đúng. Vậy thì quyết tâm hơn, cố gắng hơn. Vì khi bạn có sự chủ động và lăn xả thì chắc chắn trên đường bạn đi, có 1 bác nào đó thấy bạn có tiềm lực và quyết định đầu tư vào bạn thì sao?

Vui vẻ lên, cứ bước thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên