Nghề vá ruột và vỏ xe tải

B
Bình luận: 0Lượt xem: 1,893

bikerviet

Tài xế O-H
Theo sách hướng dẫn sử dụng của các hãng chế tạo xe, khi ruột hoặc vỏ xe bị lủng thì người sử dụng phải thay mới để đảm bảo an toàn sử dụng, tuy nhiên với điều kiện kinh tế của người VN (và mốt số nước nghèo châu á, ví dụ Ấn Độ, Pakistan, Iraq...) thì việc thay vỏ ruột xe khi mới bị 1 lỗ lủng là điều không thể làm được, ví dụ một bộ vỏ xe PCX là 2 triệu, một bộ vỏ xe hơi tầm trung thì khoảng 30 triệu (5tr 1 bánh) còn xe tải nặng thì 1 bộ vỏ và ruột rẻ lắm cũng vài chục triệu, cá biệt có vỏ xe tải lên đến 2 trăm triệu vnd 1 bánh...

Vì giá trị vỏ ruột xe quá cao, nên 100% người sử dụng sẽ đem đi vá nếu như bị lủng, do đó nghề vá xe ở VN rất phát triển, đi đâu cũng thấy, nếu như vỏ xe bạn chưa lủng, sẽ có đội ngũ giúp làm lủng vỏ xe, ruột xe, sau đó giúp bạn vá lại y như mới, hay không? =d>

Hôm nay mình đi thay cặp vỏ xe cho đứa em gái, tiệm làm này có kiêm luôn nghề vá vỏ và ruột xe tải, mình có chụp hình đời thường trật nét, xấu và mờ và bố cục cùi bắp, xin mời các bạn xem và xin lỗi vì hình vẫn chưa đẹp

Xe nâng ốc rất to, phải dùng thiết bị hỗ trợ để tháo ốc

Hai người mới gỡ bánh ra khỏi xe được

Một cái vỏ xe này giá mới theo chú lái xe khoảng 5 ngàn đô, cái cũ này xài nhiều năm rồi

Tháo ra để vá

Tháo rất lâu

Rất cực

Nhiều khi có 1 người cũng làm luôn

Vì vậy phải chơi xà beng

Kiểm tra lỗ lủng trên vỏ

Ruột thì phải đem vô trong mới làm

Gỡ ra cũng búa, ráp lại cũng phải xài búa

Kiểm tra lần chót

Bơm căng

Thấm nước miếng coi có bị xì van hay không, hay chưa

Làm mệt nhưng mà mấy chú rất vui tính nhé

Xin cám ơn bà con cô bác đã xem hình ạ

Nguồn TinhTe.Vn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên