nguyên lý hoạt động của start stop trên xe mazda

T
Bình luận: 10Lượt xem: 4,301

khiennguyenbn

Tài xế O-H
các bác nào biết nguyên lý hoạt động của start stop trên xe mazda không.chỉ e với
Theo nhà sản xuất thì e chỉ biết thế này thôi ạ!
Hệ thống này bao gồm: một động cơ xăng, một động cơ điện (cũng đồng thời là máy phát), một ắc quy lớn giúp tiết kiệm nhiên liệu dựa trên cơ chế: thu hồi năng lượng sinh ra từ quá trình hãm phanh và tích trữ trong ắc quy. Khi chiếc xe dừng lại, động cơ xăng sẽ được tắt đi. Lúc này phần năng lượng tích trữ trong ắc quy sẽ giúp khởi động lại chiếc xe, giảm nhiên liệu xăng tiêu hao khi khởi động. Thêm vào đó, khi động cơ xăng tắt thì các thiết bị phụ tải trên ô tô vẫn hoạt động, chính là nhờ phần năng lượng đã được nạp và trữ tại ắc quy.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình nghĩ cụ chủ thớt đang nói về hệ thống khởi động và tắt máy dùng nút Start/Stop chứ không cần dùng chìa cụ ạ. Cái này cụ kiếm trong diễn đàn thử. Hàng này giá chát nên cũng khó mà chơi với nó nhiều được :D

antrungan

Tài xế O-H
em từng bung vài con ra nhưng bên trong toàn mạch điện tử , nhìn ko hiểu gì cả , và có 1 loạt tiếp điểm ấn chạm thôi

khiennguyenbn

Tài xế O-H
Cái cụ nói là động cơ hybrid cụ ạ, không phải là hệ thống chủ thớt đang bàn đâu.
À! ra là kiểu smartkey đúng không? E nghe đồn chợ Nhật Tảo có bán! về chỉ tháo ổ khóa cũ ra và đấu vào là xong. chỉ phức tạp đấu dây ra cửa lái thôi? Vì nó điều khiển cả lên xuống kính, chống chộm.

vietduy234

Tài xế O-H
Cụ n
À! ra là kiểu smartkey đúng không? E nghe đồn chợ Nhật Tảo có bán! về chỉ tháo ổ khóa cũ ra và đấu vào là xong. chỉ phức tạp đấu dây ra cửa lái thôi? Vì nó điều khiển cả lên xuống kính, chống chộm.
Cụ nghĩ ra chợ là mua được à. Không đơn giản thế đâu cụ. Đến cài chìa có nhiều người còn làm không được đó cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên