Nguyên nhân đóng tuyết sau 10s sau khi bật điều hòa

B
Bình luận: 11Lượt xem: 1,428

nvhoan

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi nguyên nhân nào khi ta bật điều hòa được 10s là đóng tuyết
có những nguyên nhân sau .
1, quạt giàn lạnh hư hoặc quay quá yếu.
2, van tiết lưu
3, đường hồi về và lọc bị nghẹt.
nhưng quan trọng nhất vẫn là quạt giàn lạnh không hoạt động .
chúc bạn sớm khắc phục được bệnh

henry3

Tài xế O-H
"chỗ nào đóng tuyết thì nghẽn ở đó" Nếu bị nghẽn van tiết lưu thì đã đóng tuyết ngay tại van rồi. Có thể nghẽn đường về,VTL mở lớn hơn bình thường,cũng có thể chết quạt giàn lạnh

antrungan

Tài xế O-H
bác thử giải thích xem nguyên nhân giàn lạnh bẩn coi? anh em. phải tìm được gốc rễ của vấn đề thì mới giải quyết thấu đáo công việc. lúc đó ăn ngủ mới ngon.
em giải thích đơn giản để bác hiểu nhé : gió qua giàn lạnh là để thổi hơi lạnh lên các cửa sổ tapto khi giàn lạnh bẩn gió không lưu thông qua được lên không thổi hơi lạnh đi được lên nhiệt độ tại giàn xuống sâu có thể xuống âm vài độ , gió không thổi được qua lên hơi lạnh không đến được đuôi chuột,đuôi chuột không cảm nhận được nhiệt -> không ngắt dẫn đến hiện tượng đóng tuyết thôi

nhanban

Tài xế O-H
Theo toi nghi tii bi truong hop nay roi.co the ban da bat lộn day cua quat lanh no k thoi ra ma no cu hut vao khoang 10s la no dong tuyet. Con k thj ban phah kiem tra lai he thong ưat cua may lah coi co bi nghet o dau k chuc ban mm

nvhoan

Tài xế O-H
Theo toi nghi tii bi truong hop nay roi.co the ban da bat lộn day cua quat lanh no k thoi ra ma no cu hut vao khoang 10s la no dong tuyet. Con k thj ban phah kiem tra lai he thong ưat cua may lah coi co bi nghet o dau k chuc ban mm
lần sau bạn cố gắng viết có dấu nhé.anh em đọc mà hoa hết cả mắt.

ACACAC

Tài xế O-H
bác thử giải thích xem nguyên nhân giàn lạnh bẩn coi? anh em. phải tìm được gốc rễ của vấn đề thì mới giải quyết thấu đáo công việc. lúc đó ăn ngủ mới ngon.
xem ra giải thích cho cu này hơi mệt đây các bác ơi , dàn lạnh bị dơ là dơ bẩn đó cu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên