Nhờ các bác chỉ cách tháo quả pittong phanh Mercedes-Benz C200

Ferrari599
Bình luận: 33Lượt xem: 3,546

baotohalong62

Tài xế O-H
Dùng vam nén quả piston vào nhớ dùng miếng nhíp đệm hoặc má phanh cũ kẻo lệch vỡ piston.dùng búa gõ nhẹ hai bên và con bu lông ép ,mình vẫn làm vậy khi nào thấy piston di chuyển vào lúc đó bạn dùng hơi hay nắp vào xe đạp ra liền chúc thành công

hanhthuy1990

Tài xế O-H
e đang bảo dưởng phanh con mer c200 đời 2001 . nó bị kẹt quả pitong ở cụm phanh. e cho ra hết rùi còn đúng một quả.e đả dùng đủ các hình thức mà e nghỉ ra vẩn k đk . quả này bằng phíp.các bác cho e xin ý kiến

View attachment 33759

View attachment 33760

View attachment 33763
Cái đó của phanh sau hả bác? nhìn không thấy dây cáp phanh nhưng nhìn cái piston hình hư là của phanh sau. nếu nó tích hợp phanh tay thì bác phải xoay nó mới ra. còn nếu không phải thì bịt kín cái lỗ đã ra rồi dùng súng xịt hơi cho vào lỗ dầu xịt cái dứt khoát là ra. coi chừng gãy ngón tay nhé.

Ferrari599

Tài xế O-H
Con này bằng phíp cứ động vào là vở vụn.e quyết định chẻ e nó ra. Tiện quả khác. Cảm ơn các báv tư vấn nhiệt tình cho e

oto16ahn

Tài xế O-H
Lắp lại 4 bánh dùng rp7 xịt sạch quả đó nhồi có ra đc k cụ ? :D . k đc thì đóng hỏng đi tiện quả khác thôi . dòng lacetti nhập cũng pít h chết cũng chế quả bằng thép chứ quả bằng pit pai thay cả cụm ạ

hoangdquyen

Tài xế O-H
e đang bảo dưởng phanh con mer c200 đời 2001 . nó bị kẹt quả pitong ở cụm phanh. e cho ra hết rùi còn đúng một quả.e đả dùng đủ các hình thức mà e nghỉ ra vẩn k đk . quả này bằng phíp.các bác cho e xin ý kiến

View attachment 33759

View attachment 33760

View attachment 33763
Theo em cụ thử dùng hơi nén áp suất caokhi hơi thật căng thổi vào đường vào của dầu phanh nằm trên cụm đó em nghĩ là ok thôi! Bên e dùng thế suốt chưa con nào chưa ra ca! cụ thử xem sao !

VIVA7658

Tài xế O-H
em này khoai quá he
em chạm 1 lần
chẻ đôi thôi ạ
đường kính Piton cũng đẽ kiếm
hình như cái chụp bụi hơi khó

tienphampro

Tài xế O-H
Thảo nào 19h45 vưỡn chui gầm.
- Xưởng chú có anh em đồng sơn không?
- Lấy cây thép vuông 10x10mm đặt ngang miệng piston. Hàn chặt lại. Và bẩy nó lên.
- Xong lấy dũa dũa lại mép nếu như không thay piston. Mà kẹt đến tầm này thì rỗ như tổ ong rồi ấy chứ.
cụ xem kỹ chút.chắc có sự nhầm lẫn.cái này piston phanh bằng phíp mà cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lắp lại 4 bánh dùng rp7 xịt sạch quả đó nhồi có ra đc k cụ ? :D . k đc thì đóng hỏng đi tiện quả khác thôi . dòng lacetti nhập cũng pít h chết cũng chế quả bằng thép chứ quả bằng pit pai thay cả cụm ạ
Sao không tiện bằng nhôm, hả các bác???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên