Nhờ các cao thủ chém giúp Innova 2010 cứ nổ nóng máy lên là tự chết máy

vipkute1407
Bình luận: 48Lượt xem: 4,810

vipkute1407

Tài xế O-H
Ờ thì cho mình xin lỗi về những lời nói đó tới người ky thuật viên kia.và toàn thể anh em kỹ thuật viên khác.hềhề anh em trong 0-H mà có gì không đúng bỏ qua nhá

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Mình đã từng gặp rồi, innova 2008 check thì không ra bệnh vì thằng này nó không hỗ trợ . Kiểm tra lọc xăng, bô bin , vệ sinh cảm biến , đo áp lực bơm xăng ok nhưng chạy nóng máy đạp không lên . Nghi ngờ bơm xăng nhưng chủ xe nói mới thay mình nghi bơm đểu quá đấu trực tiếp đồng hồ chạy thử luôn đến khi có hiện tượng gần như bỏ máy mình xuống xem thì tổ mẹ nó đồng hồ nó chỉ có 1,7 kg/cm 2 . Thay bơm thì ngon luôn.

vipkute1407

Tài xế O-H
=)) hahaha ôtô thì nhiều bệnh lắm không chủ quan được,nhưng bệnh của mình ở cảm biến nước làm mát chứ không phải ở bơm xăng,

bungati2012

Tài xế O-H
Dạ thua cac bác là nó chả bị làm sao cả.mà nó đứt mỗi dây của cảm biến nhiệt độ nước làm mát thôi ạk.xưởng em phải mời thằng kỹ thuật viên toyota về nó làm cho,có gì đâu nó xem xem tí xong nó lấy đồng vạn năng ra rồi nó đo cái đéo gì ý.xong lúc đó eó bị sao nua ,em mới hỏi thì nó bảo đứt dây cảm biến nước nhiệt độ nước làm mát.vlìn làm mình hì húc suốt từ chiều qua.

cho em hỏi cụ đang bảo thằng nào ạ
nhỡ cụ ấy cũng trên O-H này thì sao ạ
nhiều người trên O-H thỉnh thoảng vẫn gọi cho em nhờ tư vấn vài thứ,chẳng nhẽ em gọi bằng thằng hết
xin cụ chú ý ngôn từ tí ạ.
thì lần sau a em mới sẵn lòng giúp cụ.O-H có thành viên trên tất cả miền đất nước đó ạ.

minh nhat

Tài xế O-H
Hihi. 99% là do bộ phận làm mát rồi bác ơi. Bác thử coi lại bơm nước còn hoạt động không, hoặc khi nước nóng thì quạt gió có hoạt động không? Ok

lexus_bk

Tài xế O-H
Innova rất hay chết bơm xăng, triệu chứng có một số điểm giống bệnh cụ chủ đưa ra nên ae đoán vậy là có lý, còn ở đây là do cảm biến nhiệt độ nước làm mát thì thật sự cụ chủ phân tích datalist hơi kém, đây là một trong các thông số đầu tiên phải xem.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Em dự 1 là bó máy . 2 là do bơm xăng .cụ kiểm tra khi nổ và theo dõi đồng hồ đo bơm xăng xem có gì bất thường không nhé. ôi em đọc không hết .cụ chủ thớt tìm ra bệnh rồi .xin lloix các cụ .

honda_honda

Tài xế O-H
Day la 1 bai hoc kinh nghiem cho viec sua chua va cung la kinh nghiem cho viec doi nhan xu the.da la ae ktv voi nhau len co tinh than hoc hoi .thanks ba da chia se cung ae kn nay

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Bác ah nếu nóng máy chết có khi nào bị bó séc măng hay bó bạc trục cơ tháo dấu máy kiểm trểm tra xem có mạt ko . thử xem khi chết máy thì mất xăng hay mất lửa cho bởm mới vào thử đổi rơ le bơm xăng băng con rơ le khác xem sao còn ko bác mua tnt ko cho hai thỏi là nổ cả xe máy cũng nổ luôn hihihi

hai19122000

Tài xế O-H
Tại cụ vipkute ko để ý đó thôi, chứ bị đứt dây cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Ko những bị tắt máy mà khi mới nổ máy là khói ra đen xì đó. Mà cụ coi data list là cũng thấy giá trị sai của cảm biến rùi đúng ko. .... Thêm kinh nghiệm.......... :)

otasaki

Tài xế O-H
Cho e hỏi tí : tại sao đứt day cảm biến nhiệt độ mà Cụ chẩn đoán không phát hiện vậy ?? e nghĩ rằng khi chẩn đoán thông tin không gửi về máy thì nó sẽ báo lỗi chứ nhể ??

hondaaacu

Tài xế O-H
=)) hahaha ôtô thì nhiều bệnh lắm không chủ quan được,nhưng bệnh của mình ở cảm biến nước làm mát chứ không phải ở bơm xăng,
e chưa đọc hết bài nhưng e xin dc tl ở đây theo ý của e.nếu mà bị đứt dây điện cảm biến nc làm mát?tại sao lại k báo lỗi và datalis k hiện ji cả?trước e có làm chiếc lexus cũng đứt dây điện đó,nó báo lỗi ngay.e nghĩ chắc chắn sẽ báo lỗi.(hôm trước e có học con cảm biến này của thằng toyota ông thầy có vẽ sơ đồ cho nó,vì thế e khẳng định nó sẽ báo lỗi)không đúng mong các bác lượng thứ.

dungtt

Tài xế O-H
Những trường hợp nóng máy động cơ không khởi động được thì chỉ có bơm xăng và mobin đánh lửa. nhưng bác chủ thớt nói cắm máy vào không có lỗi thì trường hợp bơm xăng bị là cao ạ, không biết chủ thớt đã giải quyết xong em nó chưa ạ

auto.is250c

Tài xế O-H
Dạ thua cac bác là nó chả bị làm sao cả.mà nó đứt mỗi dây của cảm biến nhiệt độ nước làm mát thôi ạk.xưởng em phải mời thằng kỹ thuật viên toyota về nó làm cho,có gì đâu nó xem xem tí xong nó lấy đồng vạn năng ra rồi nó đo cái đéo gì ý.xong lúc đó eó bị sao nua ,em mới hỏi thì nó bảo đứt dây cảm biến nước nhiệt độ nước làm mát.vlìn làm mình hì húc suốt từ chiều qua.
cụ nói năng quả là quá hay, em đánh cá với cụ là họng cảm biến nhiệt dộ làm mát xe vẫn chậy được mà hỏng cam biến nhiệt dộ lam mát cụ cắm máy SCAN vao biets ngay.(.xưởng em phải mời thằng kỹ thuật viên toyota về nó làm cho,có gì đâu nó xem xem tí xong nó lấy đồng vạn năng ra rồi nó đo cái đéo gì ý.xong lúc đó eó bị sao nua ) căn bản cụ còn ko biêt người ta đo cái gì chắc cụ chỉ nghe nói thế

thkc

Tài xế O-H
Bơm xăng 100% rồi cụ ơi.cụ thay bơm xăng cho em đảm bảo hết bênh luôn.em đã gặp trường hợp này rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên