nhờ các cụ : Bmw 520i ga lim máy mất tác dụng chân ga.

oto16ahn
Bình luận: 8Lượt xem: 1,409

oto16ahn

Tài xế O-H
em đang làm con Bmw 520i đời 2000, i6.xe vào xưởng có hiện tượng chạy lim ga rồi ga không lên.
em đã dùng x431 nổi check mã lỗi
65 : signal,inlet camshaft sensor
em đã thay 2 con cam biến trục cam.em nghĩ tín hiệu đường day từ sensor vào ECU chập chờn.vì hiên tượng này k liên tục.cái lỗi chuẩn đoán trên em xoá hết lỗi xong nổ máy nó lại hiện lại lỗi các cụ ah.
em nhờ các cụ đã gặp pan này hay biét chỉ bảo em với ạ.
em vào item data k thấy thông số của 2 con cảm biến truc cam.các cụ cho em hỏi tại sao ạ?
em xin cảm ơn !

chungtltk

Tài xế O-H
bác cho em biết động cơ nay dùng dai cam hay xich em lam ben toyota nen ko rang ben BMW. neu dung dai cam thi co the lech rang dai cam nen bao loi khi chay

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
em đang làm con Bmw 520i đời 2000, i6.xe vào xưởng có hiện tượng chạy lim ga rồi ga không lên.
em đã thay 2 con cam biến trục cam.em nghĩ tín hiệu đường day từ sensor vào ECU chập chờn.vì hiên tượng này k liên tục.cái lỗi chuẩn đoán trên em xoá hết lỗi xong nổ máy nó lại hiện lại lỗi các cụ ah.
em vào item data k thấy thông số của 2 con cảm biến truc cam.các cụ cho em hỏi tại sao ạ?
em xin cảm ơn !
Lỗi này phải dùng máy chuyên nghiệp như GT1 hay OPS cho nó học (Learning) lại nó mới hiểu được cảm biến trục cam đó. Dùng X431 là pó tay rồi.

sirduyduc

Tài xế O-H
em xin cảm ơn !
nhiều khi chưa chắc đã là hỏng cảm biến trục cam đâu cụ ạ. cụ kiểm tra đo lại nguồn, đường dây, chân cắm xem thế nào

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
ý cụ la con x431 nó báo k chính xác hả cụ.em hỏi hơi ngu tý,2 máy cụ bảo là máy gì đấy ạ?
Không phải là máy báo không chính xác, mà những cảm biến khi thay vào chưa hiểu góc độ của dĩa cảm biến cam. Phải dùng chức năng Learning để cho hệ thống hiểu và nhớ được chu kỳ hiện hành của cam.
Những dòng máy trên là máy chuyên dùng của hãng BMW.

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
xem lại vệ sinh các connector còn cảm biến cam mà mất nguồn signal hẳn là thôi khỏi nổ. dây signal là dây lấy tín hiệu để đưa về ecu. nếu nó bị nhiễu do xung điện (-) hay(+) đều báo lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên