Nhờ các cụ thông não về cân cam

N
Bình luận: 69Lượt xem: 5,053

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hehe..nếu động cơ thẳng hàng thì máy số 1 là máy đầu tiên gần cánh quạt. Còn máy chữ v thì tuỳ hãng..loại thì máy 1 nằm bên tài..loại nằm bên phụ( nhìn từ sau xe) đa số bên phụ..
.mà thật ra đã cân cam không dâu thì chơi máy nào chả đuợc đâu nhất thiết là máy 1.. Điều quan trọng là mình muốn đặt máy nào và máy song hành chính xác của máy mình cần đặt là cái nÀo?? Là đẶt thôi
Thế mà ở trên bác nói được cách xác định máy 1, cuối cùng vẫn phải mở sách. Hu hu. Cơ mà máy ngang thì cánh quạt nó gần nhiều máy lắm

ga_auto37

Tài xế O-H
Thế mà ở trên bác nói được cách xác định máy 1, cuối cùng vẫn phải mở sách. Hu hu. Cơ mà máy ngang thì cánh quạt nó gần nhiều máy lắm
Có cần gì mở sách đâu bác..ví dụ đặt cam không dấu mà lỡ nhầm..ví dụ là máy 3 mà thành máy 1 cũng có chết đâu..nhầm kiểu đúng chẳng sao cả. Chỉ là cái tên gọi thôi mà bác. Ví dụ e tên thảo..có ngừoi gọi nhầm em là tuấn cũng chẳng sao vì bản chất người đó vẫn là em..bác đồng ý k??

nguyenlong1994

Tài xế O-H
Tất nhiên là không biết rồi. Chưa biết bò thì đương nhiên là chưa biết chạy rồi, vậy chưa biết bò thì hỏi về chạy làm gì. Chắc lại theo đường lối đi tắt đón đầu rồi
E không biet bác 2 bánh đã vào nghề bao lâu mak thấy toppic nào bác 2 bánh cũng vô phê bình . Chỉ ko chỉ thì thôi chứ . Tuy e học nghề nhưng trước khi e học nghề e đã có bằng cao đẳng oto bác ak

tigeer

Tài xế O-H
Đặt cam thì quan tâm đến thứ tự nổ làm gì cho nó rắc rối. Với máy một dãy thẳng hàng, đặt xong máy 1 là xong hết rồi còn gì
có loại xe thứ tự nổ khác nhau cụ ạ.. có xe nổ theo 1342.. có xe 1432.. sác định máy nổ sau máy thứ 1 cũng quan trọng chứ cụ

vietduy234

Tài xế O-H
các bác giúp e về cách xác định dấu cam + cách kiểm tra như thế nào cho đúng như máy 1 ở trạng thái nghỉ thì máy 4 ở cuối nén đầu nổ . có bác chỉ e là quay trục khủy 360 độ thì nó về đúng . e mới học nghề ae giúp
làm gì có máy nào nghi đâu cụ thường thì nó có dấu săn rồi chỉ việc dặt đúng dấu thôi

Cai banh xe

Có cần gì mở sách đâu bác..ví dụ đặt cam không dấu mà lỡ nhầm..ví dụ là máy 3 mà thành máy 1 cũng có chết đâu..nhầm kiểu đúng chẳng sao cả. Chỉ là cái tên gọi thôi mà bác. Ví dụ e tên thảo..có ngừoi gọi nhầm em là tuấn cũng chẳng sao vì bản chất người đó vẫn là em..bác đồng ý k??
Không mở sách thì biết sao cho chính xác mà nhanh

Cai banh xe

E không biet bác 2 bánh đã vào nghề bao lâu mak thấy toppic nào bác 2 bánh cũng vô phê bình . Chỉ ko chỉ thì thôi chứ . Tuy e học nghề nhưng trước khi e học nghề e đã có bằng cao đẳng oto bác ak
- Tôi cũng mới vào nghề, bác ạ. Cho nên nhảy vào thật nhiều, bình luận thật nhiều để tích cực tìm ra chỗ yếu của mình
- Chỉ thì chỉ chứ sao không hả bác, mỗi người có cách chỉ khác nhau, tôi dùng cách của tôi
- Tôi chưa kịp có bằng gì cả, bác ạ. Mà sao có bằng rồi lại đi học nghề nữa vậy?

Cai banh xe

có loại xe thứ tự nổ khác nhau cụ ạ.. có xe nổ theo 1342.. có xe 1432.. sác định máy nổ sau máy thứ 1 cũng quan trọng chứ cụ
Trục cam quyết định thứ tự nổ, cho nên, khi đặt cam thì không cần tìm thứ tự nổ làm gì vì đó là một việc làm vô bổ, thừa thời gian

Cai banh xe

ừa.. mình cũng chả giỏi.. nên cũng chả giám chê cụ ấy
mà thấy cụ bánh cmt cứ như kiểu chảnh chảnh... như vẻ ta đây giỏi.. nói chung là not like =)))
Bác cứ chê đi, thoải mái mà, có sao đâu, quan điểm là cá nhân, chẳng vấn đề gì. Mà khi bác tư vấn cho người khác, bác nghĩ là mình kém à? Ít nhất bác phải tin rằng bác chén được ca đó chứ, thế có phải là tự đề cao không nào. Cho nên, hãy hiểu rằng, giỏi không phải là xấu, nên mình nghĩ mình giỏi chẳng có gì khiến kẻ khác phải lăn tăn cả. Tôi nghe đâu đó có tên quyển sách là " tôi tài giỏi, bạn cũng thế"

Quyen_Nguyen

Tài xế O-H
Chỉ cho bác 1 cách xác định không dấu nhé.
B1. Xác định máy sonh hành vs máy 1
B2. Quay trục khuỷu cho máy 1 ở điểm chết cao nhất ( cuối nén đầu nổ ) có thể dùng luôn que thăm dầu để đo. Sau đó đánh dấu trục khuỷu vs thân máy lấy dấu trục khuỷu.
B3. Quay trục cam máy song hành với máy 1 sao cho cuối xả đầu hút. ( xupap nạp chớm mở,xupap hút chớm đóng_Gosc trùng điệp) . Rồi đánh dấu trục cam với thân máy làm chuẩn.
B4. Quay trục khuỷu cho trùng vd thân máy đã làm dấu. Trục cam cũng vậy. Bắt dây xích hay dây đai tùy sao cho đúng dấu bạn nhé.
Hi vọng có thể thông được bạn. À nhâm thông não giùm bạn. :))

Cai banh xe

Chỉ cho bác 1 cách xác định không dấu nhé.
B1. Xác định máy sonh hành vs máy 1
B2. Quay trục khuỷu cho máy 1 ở điểm chết cao nhất ( cuối nén đầu nổ ) có thể dùng luôn que thăm dầu để đo. Sau đó đánh dấu trục khuỷu vs thân máy lấy dấu trục khuỷu.
B3. Quay trục cam máy song hành với máy 1 sao cho cuối xả đầu hút. ( xupap nạp chớm mở,xupap hút chớm đóng_Gosc trùng điệp) . Rồi đánh dấu trục cam với thân máy làm chuẩn.
B4. Quay trục khuỷu cho trùng vd thân máy đã làm dấu. Trục cam cũng vậy. Bắt dây xích hay dây đai tùy sao cho đúng dấu bạn nhé.
Hi vọng có thể thông được bạn. À nhâm thông não giùm bạn. :))

Xe bây giờ mà làm kiểu này thì lại tháo ra thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên