Nhờ các tiền bối giúp

Cauchunhoa6
Bình luận: 17Lượt xem: 1,555

Cauchunhoa6

Tài xế O-H
Có con dong pheng 3chân 15t. Máy cumins đời 2008. Làm hơi. Đến lúc e lật úp để ra xupap. Phớt gist nó rơi ra. Cứ ngĩ như bao con máy khác chắc là giống nhau. Lúc lắp vào mới để ý có 2loại xanh và đen. E lắp lần lộn 3máy đầu là xanh 3 máy cuối là đen. Giờ cổ bô máy 3 cứ ra nhớt. Cụ nào đã từng hay chuyên về nó cho e xin cao kiến . thank các cụ ạ

ledoan

Tài xế O-H
Có con dong pheng 3chân 15t. Máy cumins đời 2008. Làm hơi. Đến lúc e lật úp để ra xupap. Phớt gist nó rơi ra. Cứ ngĩ như bao con máy khác chắc là giống nhau. Lúc lắp vào mới để ý có 2loại xanh và đen. E lắp lần lộn 3máy đầu là xanh 3 máy cuối là đen. Giờ cổ bô máy 3 cứ ra nhớt. Cụ nào đã từng hay chuyên về nó cho e xin cao kiến . thank các cụ ạ
Thay luôn phớt cho lành bác

Ttuan90

Tài xế O-H
Bác tháo ra thay bộ phớt git khác đi, và để ý thân xupap bên xả và hút nó lớn nhỏ khác nhau. Và phớt git cũng vậy. Bác phải lắp đúng phớt to vào thân nấm to là OK.

Cauchunhoa6

Tài xế O-H
Bác tháo ra thay bộ phớt git khác đi, và để ý thân xupap bên xả và hút nó lớn nhỏ khác nhau. Và phớt git cũng vậy. Bác phải lắp đúng phớt to vào thân nấm to là OK.
Bác nghe kỹ nhé. E lắp màu xanh vào cả xả với hút máy 1 2 3. Chỉ có xả máy 3 bị. E lắp đen vào 456. Chỉ có máy 6 bị. Nếu e ví dụ đen là xả. Xanh là hút thì xả máy 123 bị hết chứ. .....

quangvinh1991

Tài xế O-H
đo thân xupap với lỗ phớt git lại xem có khác gì ko? hay đút xupap vào phớt git kiểm tra thử. Bị mình máy 6 thôi thì chắc gì bị phớt git!

ttrang

Tài xế O-H
Bác thay bộ phớt git khác đi, chú ý thân xupap bên xả và hút nó lớn nhỏ khác nhau. Và phớt git cũng vậy. Bác phải lắp đúng phớt to vào thân nấm to,nhỏ vào nhỏ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên