nhờ trợ giúp hộp số tự động mondeo

truongnguyen268
Bình luận: 36Lượt xem: 7,134

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Đầu tiên e xin chào các bác trong diễn đàn, tiếp theo e nhờ các bác tư vấn giúp e xử lý trường hợp này ạ. Chỗ e có chiếc xe mondeo 2.5L đời 2004. xe có hiện tượng khi chuyển số xe giật đùng đùng P -> R -> D -> R . khi đi trên đường nếu chuyển từ các số 1-2-3-4-5 xe cũng giật tương tự. khi cắm máy test thì có lỗi fail TCM .
xin nhờ cao kiến của các bác
xe của cụ ấy cứ thay dầu vệ sinh sạch sẽ đi xem thế nào sau đó dùng máy cho reset các van xem có chuyển số êm ái ko rồi tính tiếp

truongnguyen268

Tài xế O-H
cám ơn các bác. hôm nay e cũng tìm được bệnh của e nó. đó là 1 sợi dây từ hộp số lên TCM bị chạm mà bị chập chờn nên e không phát hiện ra hậu quả là 1 con tụ ở TCM bị tiêu.do nó bị lủng bụng mà nhỏ quá nên e ko phát hiện ra sớm khiến vừa mất công lại phải đặt 1 lúc 2 cái TCM vì cái hộp xe của ông xếp e cũng đi theo nó . tình hình là tháng này e nhịn ăn dần :))

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cám ơn các bác. hôm nay e cũng tìm được bệnh của e nó. đó là 1 sợi dây từ hộp số lên TCM bị chạm mà bị chập chờn nên e không phát hiện ra hậu quả là 1 con tụ ở TCM bị tiêu.do nó bị lủng bụng mà nhỏ quá nên e ko phát hiện ra sớm khiến vừa mất công lại phải đặt 1 lúc 2 cái TCM vì cái hộp xe của ông xếp e cũng đi theo nó . tình hình là tháng này e nhịn ăn dần :))
Đằng nào cũng toi rồi, bác tìm hiểu nốt cái sợi dây đó là dây gì để anh em hiểu rõ hơn,mà bác cũng có ích đấy ạ

truongnguyen268

Tài xế O-H
Vậy lập trình lại hộp số là gì cụ , lập trình lại hộp tcm là gì vậy. Cụ dùng thiết. Bị nào để lập trình dc hộp số cụ ơi nghe lạ và hoang mang quá
em dùng VCM 2 và phần mềm ids của hãng ford bác ah
[MERGETIME="1415623732"][/MERGETIME]
Đằng nào cũng toi rồi, bác tìm hiểu nốt cái sợi dây đó là dây gì để anh em hiểu rõ hơn,mà bác cũng có ích đấy ạ
Vâng. em cũng đang tìm hiểu đây ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em dùng VCM 2 và phần mềm ids của hãng ford bác ah
[MERGETIME="1415623732"][/MERGETIME]

vậy ah ngạc nhiên quá cụ ah hộp số toàn cơ khí mà lạp trnhf dc cụ gỏi thật isds máy của nasa ah hộp số chỉ reset tập quen điều khiển van điện thôi chứ cụ chém thành siêu bão chỉ nói phét với mấy ông trẻ thôi cụ ah

truongnguyen268

Tài xế O-H
vậy ah ngạc nhiên quá cụ ah hộp số toàn cơ khí mà lạp trnhf dc cụ gỏi thật isds máy của nasa ah hộp số chỉ reset tập quen điều khiển van điện thôi chứ cụ chém thành siêu bão chỉ nói phét với mấy ông trẻ thôi cụ ah
có sao thì e noi vậy thôi. nhiều khi từ ngữ không chính xác lắm. e ko biết reset làm sao nên mới hỏi để a e học hỏi thôi
không y đừng nói lời cay đắng chứ
[MERGETIME="1415625573"][/MERGETIME]
đây là 1 phần trong phần mềm ids.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

có sao thì e noi vậy thôi. nhiều khi từ ngữ không chính xác lắm. e ko biết reset làm sao nên mới hỏi để a e học hỏi thôi
không y đừng nói lời cay đắng chứ
[MERGETIME="1415625573"][/MERGETIME]
đây là 1 phần trong phần mềm ids.

View attachment 27895
Ui cụ đăng cái ảnh làm em mở mặt rồi kinh thật máy nasa có khác
Cụ ở đâu vậy

phaocoi

Tài xế O-H
Ui cụ đăng cái ảnh làm em mở mặt rồi kinh thật máy nasa có khác
Cụ ở đâu vậy
Cụ này nói hài vãi bắt bẻ chủ thớt quá
E thì e thắc mắc cái dây bị chạm của cụ là dây nào thế ??
P/s : đọc từ đầu vẫn không hiểu cái lỗi cụ đọc được là từ đâu ra vì tìm mãi tài liệu dòng này chả có cái lỗi nào như cụ mô tả cả :(

phulambor

Tài xế O-H
ủa,hộp số này toàn cơ khí hả cụ,giờ em mới biết. Nasa có cả ids luôn,cụ biết nhiều thế?

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Đầu tiên e xin chào các bác trong diễn đàn, tiếp theo e nhờ các bác tư vấn giúp e xử lý trường hợp này ạ. Chỗ e có chiếc xe mondeo 2.5L đời 2004. xe có hiện tượng khi chuyển số xe giật đùng đùng P -> R -> D -> R . khi đi trên đường nếu chuyển từ các số 1-2-3-4-5 xe cũng giật tương tự. khi cắm máy test thì có lỗi fail TCM .
xin nhờ cao kiến của các bác
- Bác ở Tp Hồ Chí Minh chỗ nào vậy bác ,đã xử lý được chưa em giúp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên