Nissan 3s blubirth thay bình ắc quy xong không nổ được máy

tranhungkm
Bình luận: 34Lượt xem: 3,359

0989716646

Tài xế O-H
tình hình là em đang kt con nissan sss .trước đó xe đi bt bình ko tích điện.có thể do máy phát hoặc bình kém.em dùng đồng hồ đo vẫn dc 14 vol nên thay bình.khi thay bình xong đề nổ bt em tháo cọc bình ra kt máy phát thì chết máy .tiếp tục đề nổ máy ga cao lên tháo cọc bình thì chết máy và đề lại ko nổ dc nữa.e kt cầu chì ko cái nào đứt đèn check ko sáng kô có lửa cao áp.các cụ phán xem nó bị làm sao jup em với.cụ nào có sơ đồ mạch điieen của em nó cho em xin.
Lúc không có bình mà bác ga cao t
tình hình là em đang kt con nissan sss .trước đó xe đi bt bình ko tích điện.có thể do máy phát hoặc bình kém.em dùng đồng hồ đo vẫn dc 14 vol nên thay bình.khi thay bình xong đề nổ bt em tháo cọc bình ra kt máy phát thì chết máy .tiếp tục đề nổ máy ga cao lên tháo cọc bình thì chết máy và đề lại ko nổ dc nữa.e kt cầu chì ko cái nào đứt đèn check ko sáng kô có lửa cao áp.các cụ phán xem nó bị làm sao jup em với.cụ nào có sơ đồ mạch điieen của em nó cho em xin.
Không có bình mà bác ga cao toi là phải. Bình nó cũng có tác dụng giống như con tụ ổn áp vậy không cho điện áp vọt lên quá cao.

sunt808

Tài xế O-H
- Lúc tua máy lớn, tháo bình điện làm cho điện áp tăng đột biến, sự tăng áp này gây hư hỏng cho 1 số linh kiện trên xe. Trong đó có linh kiện trong hộp điều khiển động cơ
- Tháo bình điện trong khi máy nổ là điều cấm kỵ cách đây khoảng...40 năm
- Tháo bình điện để đánh giá máy phát điện là hành động không an toàn
vậy như có cách nào thử máy phát nhanh nhất ,chính xác ,an toàn ,mà hiệu quả cao không chú,vì con cũng hay dùng cách tháo cọc bình để kiểm tra nạp.

vinhthinhauto

Tài xế O-H
máy phát lúc nổ galangti hì sạc ok chứ khi rồ ga cao thì phát ra nguồn lớn làm hộp chết chăng,bác kiểm tra ic và điôt của máy phát xem sao

tantienauto

Tài xế O-H
Em tắt động cơ ,gỡ âm bình ,tháo máy phát ra ,rồi dùng vom kiểm tra thông mạch ,trạm mát ..vv ,chứ ko chơi kiểu bác ...nguy hiểm quá

tranminhtam

Tài xế O-H
no day.

quocthieu

Tài xế O-H
Nếu e không nhầm khi tháo cọc bình ra dòng điện có thể lên tới 24-25v thì phải, như thế những linh kiện điện trên xe cháy là rất cao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên