Nouvo hay bị tắc máy help

N

Nouvo

Khách
Xe nouvo đang chạy tắc máy rồi chút xíu nữa mới đề lên lại nổ , có ai biết nó bị gì không trả lời giúp . Chở thêm 1 người nữa thì chạy khoảng 10m là tắc liền tắc nhanh hơn là đi 1 mình

wing

Tài xế O-H
có hiện tượng gì lạ không bác. ví dụ như trước khi tắc máy thì máy nổ không đều lụp bụp. lên ga không được.v.v...

còn không có gì lạ thì mình nghỉ coi chừng hư dây điện, kiểm tra lại ic, bobin, acquy, sac .v.v...

cái này mình thấy rồi, kết quả là nó bị hư bobin.

chúc bạn thành công

nohssiw

Tài xế O-H
theo e thì cái này do hệ thống xăng, xe nouvo nó có cái hệ thống j đó mà để lâu ko chạy nó đóng đường xăng lại

nhockey

Tài xế O-H
Cái này chắc là ống hút (chân không) của xe bị nức hay là bị gãy gồi . Bác kiểm tra lại dùm em . Cái ống mà từ khoá xăng xuống có 2 ống : 1 là ống xăng xuống bộ chế hoà khí , còn 1 ống là ống hút chân không từ khoá xăng xuống co xăng á . Ktra lại ống lại dùm em .

camaro ss

Tài xế O-H
Xe nouvo đang chạy tắc máy rồi chút xíu nữa mới đề lên lại nổ , có ai biết nó bị gì không trả lời giúp . Chở thêm 1 người nữa thì chạy khoảng 10m là tắc liền tắc nhanh hơn là đi 1 mình

Nouvo đời 2 thì kiểm tra lại dây cao áp ở dưới nhé.Dây này bị cọ vào thành xe nên bị xước ra là nó oánh điện lung tung!

FCBarcelona

<b><font color="black">Máy Cắt Cỏ </b></font>
Bác kiểm tra lại ống hút chân không , từ khóa xăng tự động trên xe Nouvo á , Ống đó bị hở( nứt) nên không có hút xăng xuống được , nhất là bác đi 2 người trên xe thì nó sẽ tắt máy nhanh hơn là đi 1 người . Vị trí ống hút nằm từ khóa xăng đến co xăng , trên co xăng có 1 ống nhỏ dể cắm ống hút vào , kiểm tra lại ống đó bạn nhé .

tentrom13

Tài xế O-H
ong do'ma ho? thj xang xuong bjnh nho? rat jt nen xay ra hjen tuong thjeu xang, co the xe van no chu' vj xang van xuong dc 1 phan nao` ma`, kon` day no? dc roi chay dc 1 doan bj tat' may' de? 1 luc lạ de dc thj mình ngj he thong lua? co van' de` chu ko hoan toan` do ong chan ko do' vì khj may' k no? xang dau co' xuong dc nua dau ngọa tru` khoa' xang hu thj xang mọ xuog dc, ket luan ban cu' kjem tra kỹ lại he thong lua? xem, nhat la day + bjnh` zo IC vi` IC nam ngay duoi xe khj ban chở them 1 ng thj dien zo IC bj chap chon` luc co luc ko, do kjem tra thong mạch ky~ lại koi ban

duchoa098

Tài xế O-H
bạn tháo nắp cốp bên trái ra, cúi xuống nhìn vào họng hút gió thấy có 1 cái ống áp thấp.
cái ống này có tác dụng làm cho xăng chảy xuống khi máy nổ, tắt máy thì kg có tác dụng (kg sợ chảy xăng dư)
ống bị nứt ngay họng hút do nhiệt độ cao. tháo ra đi mua ống mới tốt hơn và dài hơn 10cm gắn vào là OK.
bảo hành 3 năm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên