Ổ cắm tẩu sạc trên Fotuner không có điện!

D
Bình luận: 16Lượt xem: 9,541

DoanThuong

Tài xế O-H
Chào các cụ!

Em mới tham gia nên nhiều cái còn lóng ngóng mong các cụ bỏ qua, chẳng là con fotuner 2009 nhà em nó bị hỏng cái ổ cắm điện, cả ổ trên bảng điều khiển và ổ sau cốp đều die. cái châm thuốc thì vẫn có điện bình thường, e đang nghi nó bị cháy cầu chì. mà k biết kiểm tra như thế nào, có cụ nào gặp trường hợp này rồi tư vấn giúp em với ạ!

Em cảm ơn!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các cụ!

Em mới tham gia nên nhiều cái còn lóng ngóng mong các cụ bỏ qua, chẳng là con fotuner 2009 nhà em nó bị hỏng cái ổ cắm điện, cả ổ trên bảng điều khiển và ổ sau cốp đều die. cái châm thuốc thì vẫn có điện bình thường, e đang nghi nó bị cháy cầu chì. mà k biết kiểm tra như thế nào, có cụ nào gặp trường hợp này rồi tư vấn giúp em với ạ!

Em cảm ơn!
chả hiểu bác đang nói cái gì? ổ cắm điện nào trên fortuner? Nghi cháy cầu chỉ thì sao không kiểm tra vậy? Bác nói cho rõ ràng xem nào.

DoanThuong

Tài xế O-H
cái đó thì biêt. Mở cái ốp trang trí dưới vô lăng ra có cái hộp cầu chì ở đó. Nó nằm ở đó đấy. Bác viết cho dễ hiểu tí thì đở phải hỏi lại rồi.
cái đó thì biêt. Mở cái ốp trang trí dưới vô lăng ra có cái hộp cầu chì ở đó. Nó nằm ở đó đấy. Bác viết cho dễ hiểu tí thì đở phải hỏi lại rồi.
Vâng, cảm ơn bác, để mai e thử xem sao. mà thường lỗi như vậy thì do nguyên nhân gì vậy bác!!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ!

Em cảm ơn!
Kiểm tra cầu chì cháy không mà còn hỏi là sao. Đừng sửa nữa, đi học việc đi

DoanThuong

Tài xế O-H
nếu cụ dùng bơm lốp điện cắm vào ổ này cũng hay cháy cầu chì. thường nó chỉ cho phép cụ dùng các thiết bị.< 120w thôi.
Vâng, đúng rồi. Bố em hay cắm bơm lốp qua ổ này. Em có tìm hiểu thì thấy thường ổ điện và mồi thuốc chung 1 cầu chì, nếu cháy cầu chì thì cả 2 đều die. nhưng mồi thuốc nhà em nó lại vẫn bình thường.

danthanh

Tài xế O-H
Hello cả nhà, Bác nào cần mua sản phẩm tẩu sạc ô tô thì nên vào trang này tham khảo https://goo.gl/PEz24a Họ chia sẻ nhiều kinh nghiệm về giá cả cũng như nhiều tính năng của mỗi loại sản phẩm. Mình thấy trang này cung cấp nhiều thông tin hữu ích đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên